Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thinkpad มันร่วงหล่นลงสู่พื้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thinkpad มันร่วงหล่นลงสู่พื้น

สมัครสมาชิกมานาน ไม่รู้จะโพสอะไรดี แต่แล้ว มันก็มีจนได้
    คือว่า ระหว่างลงจากรถตู้ โน๊ตบุคมันหลุดมือ เลยส่งผลให้มันดิ่งลงพื้นตามแรงโน้มถ่วงอะค่ะ

ทีนี้พอกลับมาบ้าน ก็รีบหยิบออกมาเปิดเครื่องดูก่อนเลย โอเค ใช้ได้
    แล้วก็ไปสำรวจดูทีกระเป๋า โอ้วววววว เป็นรู ตรงมุมๆอะค่ะ
    เลยรีบเปิดซิปไปดูด้านใน โอ้ววว มันขาดเป็นรู นิดนึง

คราวนี้รีบไปดูที่ตัวเครื่องเลย และแล้ว โอ้วววววว มันร้าวค่า เกือบแตก
    แม้จะน้อยนิดแต่ก็ร้าวอะค่ะ

ไม่ทราบว่าในกรณีแบบนี้ เข้าศุนย์แล้วประกันจะหลุดมั๊ยคะ
    แล้วสามาถซ่อมได้มั๊ยคะ หรือว่า ถ้ามันใช้ได้ก็ปล่อยๆมันไปเถิด
    (เครื่องออฟฟิศค่ะ)

ก่อนหน้านี้ก็งานเข้าทำนำหกใส่ไปรอบนึงแล้ว คราวนี้ทำหล่นอีก --"

ไม่รู้นะแต่อยากอะ ยิ่งน้ำหกนี้เครมไม่ได้นิ ยิ่งมีรอยร้าว นี้คงยากน้อกจากซ้อมฟรีค่าแรงละคับ

Comment

ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จไปครับ ว่าเปิดมาอยุ่ดีๆก้แตก แต่รุ้สึกมุขนี้จะใช้ได้แต่asus เปล่าหว่า- -

Comment

^
        ขนาด A8 มีเล่าความเท็จมา ก็ฟังไม่ขึ้นครับ มันตกทำให้แตก กับร้าวแตกเอง รอยมันต่างกัน

Comment

ถ้ามันยังใช้ได้และไม่กังวลกับรอยร้าว ใช้ๆ ไปเถอะครับ เพราะส่งศูนย์คงไม่รับเย็บ นอกจากมีประกันอุบัติเหตุ

Comment

ไหนบอกรถทับยังไม่เป็นไรอ่าครับ IBM LENOVO ราคาคุยนิ ^^ แซว
            ปล เครื่องที่ออฟฟิต HPV3000 กาแฟหกใส่ทั้งแก้วยังไม่พัง แต่คีบร์อดมันเหนี่ยวกดแล้วไม่ยอมเด้งกลับ - -"

Comment

"Thinkpad" มันร่วงลงสู่พื้น

ยังกะกระโดดร่มลงมาเลยครับ เอิ๊กๆ

Comment

ผมดูเทียบกับสำนักงานตัวเก่ากับตัวใหม่ๆที่ขายตัวเก่าดูจะหนากว่าครับสำหรับพลาสติกabsอ่ะครับ ไม่กิ๊กก๊อกเหมือนรุ่นใหม่ๆ แต่บางท่านก็บอกว่าตัวใหม่ๆวัสดุจะดีกว่า

ถ้าเปลี่ยนก็คงพันกว่ากระมังครับสำหรับตัวเคส แต่ใช้ได้ก็ใช้ไปเถอะครับของสำนักงานนิครับ เวลาใช้งานลักษณะต้องเคลื่อนย้ายบ่อยมันก็เป็นความเสี่ยอย่างนึงครับ น่าจะส่งฝ่ายซ่อมบำรุงประจำสำนักงานให้เขาดูก่อนนะครับ^^

Comment

รุ่นใหม่มันบางเหรอ ครับ เห็นเครื่องเก่าพี่ใช้มา5-6 ปี ตกจนนับไม่ถ้วนยังไม่เห็นไรเลย

Comment

Originally posted by andromedras View Post
                    ไม่รู้นะแต่อยากอะ ยิ่งน้ำหกนี้เครมไม่ได้นิ ยิ่งมีรอยร้าว นี้คงยากน้อกจากซ้อมฟรีค่าแรงละคับ
                    น้ำหกนี่เข้าศุนย์มาแล้วค่ะ เปลี่ยน ซีพียู เมนบอร์ด แล้วเค้าก็เปลี่ยนอแด๊ปเตอร์ให้ด้วย ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ

Originally posted by warcar1345 View Post
                    ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จไปครับ ว่าเปิดมาอยุ่ดีๆก้แตก แต่รุ้สึกมุขนี้จะใช้ได้แต่asus เปล่าหว่า- -
                    Originally posted by Alderwood View Post
                    ^
                    ขนาด A8 มีเล่าความเท็จมา ก็ฟังไม่ขึ้นครับ มันตกทำให้แตก กับร้าวแตกเอง รอยมันต่างกัน
                    น้ำหกครั้งที่แล้ว ไม่ได้ตีหน้าเศร้า แต่เล่าความเท็จค่ะ ไม่ได้บอกว่าทำน้ำหกมันเลยช้อต
                    แต่บอกว่า มันเปิดไม่ติด

Originally posted by tanwatana View Post
                    ถ้ามันยังใช้ได้และไม่กังวลกับรอยร้าว ใช้ๆ ไปเถอะครับ เพราะส่งศูนย์คงไม่รับเย็บ นอกจากมีประกันอุบัติเหตุ
                    Originally posted by turionx2 View Post
                    ไหนบอกรถทับยังไม่เป็นไรอ่าครับ IBM LENOVO ราคาคุยนิ ^^ แซว
                    ปล เครื่องที่ออฟฟิต HPV3000 กาแฟหกใส่ทั้งแก้วยังไม่พัง แต่คีบร์อดมันเหนี่ยวกดแล้วไม่ยอมเด้งกลับ - -"
                    ความจริงที่ว่าน้ำหก ก็น้ำกาแฟนี่แหละค่ะ กลิ่นยังอยุ่เลย แรงดีแท้ค่ะ
                    ไม่รู้ว่า ช่างป่วยเลยไม่ได้กลิ่น หรือมีประกันอุบัติเหตุก็ไม่ทราบได้

Originally posted by stroumphs View Post
                    "Thinkpad" มันร่วงลงสู่พื้น

ยังกะกระโดดร่มลงมาเลยครับ เอิ๊กๆ
                    อะไรประมาณนั้นได้เลยนะคะ ^^

Originally posted by ohm123 View Post
                    ผมดูเทียบกับสำนักงานตัวเก่ากับตัวใหม่ๆที่ขายตัวเก่าดูจะหนากว่าครับสำหรับพลาสติกabsอ่ะครับ ไม่กิ๊กก๊อกเหมือนรุ่นใหม่ๆ แต่บางท่านก็บอกว่าตัวใหม่ๆวัสดุจะดีกว่า

ถ้าเปลี่ยนก็คงพันกว่ากระมังครับสำหรับตัวเคส แต่ใช้ได้ก็ใช้ไปเถอะครับของสำนักงานนิครับ เวลาใช้งานลักษณะต้องเคลื่อนย้ายบ่อยมันก็เป็นความเสี่ยอย่างนึงครับ น่าจะส่งฝ่ายซ่อมบำรุงประจำสำนักงานให้เขาดูก่อนนะครับ^^
                    Originally posted by pai_ana View Post
                    รุ่นใหม่มันบางเหรอ ครับ เห็นเครื่องเก่าพี่ใช้มา5-6 ปี ตกจนนับไม่ถ้วนยังไม่เห็นไรเลย
                    ไม่แน่ใจอะค่ะ ว่ามันบางกว่ารุ่นก่อนๆหรือเปล่า แต่คิดว่าเป็นที่มุมของการหล่นลงไปด้วยอะค่ะ
                    เพราะเล่นเอากระเป๋าทะลุเลย ไปรับมันกลับมาดูแลตอนช่วงบ่าย พลบค่ำวันเดียวกันมันก็หล่นไปกองกะพื้นซะแล้ว T^T

Comment

ต้องซื้อกระเป๋าติดถุงลม ช่วยได้ครับ

Comment

น่าจายหายค่ะ รักษาตัวดีๆ อย่าให้มีแผลเพิ่มล่ะ

Comment

Working...
                        X