Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยค้าบ อัพไรก่อนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยค้าบ อัพไรก่อนดี

คิดอยู่นานล่ะ ว่าจะเปลี่ยนบอดก่อน ไม่รู้ดีป่าว ที่ผมว่าจะอัพ ก็มี PSU MB VGA
    งบตอนนี่ 3000 อาจมีตามมาทีหลังอีก 2000-2500
    หากเปลี่ยน MB จะเอารุ่นไหนดี
    1.M3A32-MVP DLX
    2.M3A78 PRO
    3. ..............
    หรือว่าจะเอา M3A78 ตัวไหนดีครับ แล้ว M3N78 นี่ดีป่าว

หากเปลี่ยน VGA PSU ก็คงต้องเปลี่ยนด้วย จะเอาแบบไหนดีนี่

ช่วยทีครับ เผื่อได้ความคิดดีๆ

เก็บตังต่อไป

Comment

จะเปลี่ยนก็แนะนำบอร์ดก่อนเหมือนกันครับ
      m3a78-cm ก็แหล่มนา ใช้อยู่
      ออนบอร์ดไปก่อนก็ไม่เสียหายมี HD 3100 ติดตัวมาด้วยใช้แก้ขัดรองบ VGA อิอิ

ว่าจาขายอ่ะสนใจป่าว เหตุผลคือ สล๊อต PCI ไม่พอใช้ ซิ้งการ์ดจอบังไป 1 รู เซง -_-"
      ใช้มาไม่ถึงเดือนเลย

Comment

เอาไปใช้กับ CPU อะไรครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เอาไปใช้กับ CPU อะไรครับ
          ตามลายเซ็นครับ เอาที่รองรับ AM3 ด้วยก็ดี แต่ไม่รู้จะได้ใช้ป่าว -*-

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ จะได้คิดออกซะที
          Last edited by barw; 4 Dec 2008, 23:29:55.

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            จะเปลี่ยนก็แนะนำบอร์ดก่อนเหมือนกันครับ
            m3a78-cm ก็แหล่มนา ใช้อยู่
            ออนบอร์ดไปก่อนก็ไม่เสียหายมี HD 3100 ติดตัวมาด้วยใช้แก้ขัดรองบ VGA อิอิ

ว่าจาขายอ่ะสนใจป่าว เหตุผลคือ สล๊อต PCI ไม่พอใช้ ซิ้งการ์ดจอบังไป 1 รู เซง -_-"
            ใช้มาไม่ถึงเดือนเลย
            ผมชอบ ATX อ่ะครับ ว่าจะใช่ออนบอร์ดไปก่อนเหมื่อนกัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              เก็บตังต่อไป
              อันนี่ก็น่าสนครับ แต่กลัวอย่างเดียว มันจะเก็บไว้ไม่อยู่อ่ะ

Comment

สงสัยมีการเปลี่ยนเเปลง ไปเล่น PSU ก่อนดีไหมอ่า ...

Comment

ขาย 7300GT แล้วไปซื้อ 9600GT มาใช้ดีกว่า เมนบอร์ดซื้อเมื่อไรก็ไครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ขาย 7300GT แล้วไปซื้อ 9600GT มาใช้ดีกว่า เมนบอร์ดซื้อเมื่อไรก็ไครับ
                    แต่กลัว PSU ติดเคสมันจะไม่ไหวอ่ะครับ ยังไงช่วยดูหน่อย
                    ของ NIPDA 450 W
                    +3.3 +5 +12 +12 -5 -12 +5
                    28 36 12 8 0.5 0.5 2

แต่ผมว่ามันน่าจะพอน่ะ แต่ไม่รู้ว่าใช้ไปนานๆมันจะแย่ป่าวครับ

Comment

Working...
                    X