Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock แล้วชอบขึ้นจอฟ้า ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock แล้วชอบขึ้นจอฟ้า ช่วยทีครับ

Space เดิม
    CPU: AMD Athlonx2 4800+ (2.5G) 200 x12.5
    M/B: ASUS M2N32-SLI DELUXE
    RAM: DDR2 Kingston 1Gx2
    PCI-E: 8500GT Overclock 459 > 500
    Power: DELUXE 450W

แล้วผมก็ใช้ ฟังก์ชั่น AI NOS Overclock 8%
    ไฟเดิมๆ
    มันชอบขึ้น จอฟ้าอะครับ
    0x0000000a
    0x0000001a
    0x00000050

ตอน OC เล่นครั้งแรกเล่นไปซักพักก็จะขึ้น
    reset แล้วเข้ามาใหม่ นี่เป็นตลอดตอน เข้า windows เลยครับ

ปล. ช่วยแนะนำทีครับ
    Last edited by HeavenSaber; 18 Jan 2009, 20:35:42.

คล๊อกเองดีก่วาครับ AI อย่าเล่นเลย

Comment

แนะนำคร๊อกใน ไบออส ดีกว่าครับ

ค่อยๆ เพิ่มบัส แล้วค่อยๆเพิ่มไฟ cpu ram ทีละนิดแล้วสังเกตการเปลี่ยนแปลงครับ

สู้ๆครับ

Comment

ตามด้านบน ปรับในไบออสแน่นอนกว่า

Comment

แล้วผมก็ใช้ ฟังก์ชั่น AI NOS Overclock 8%
          ไฟเดิมๆ
          0x0000000a
          0x0000001a
          0x00000050

แบบนี้น่าจะเป็นที่ ram ปรับเองเลยดีกว่า ลุยๆๆๆๆ

ผมเองก้ฝึกอยุ่

Comment

Originally posted by tagakung View Post
            ไฟเดิมๆ
            0x0000000a
            0x0000001a
            0x00000050

แบบนี้น่าจะเป็นที่ ram ปรับเองเลยดีกว่า ลุยๆๆๆๆ

ผมเองก้ฝึกอยุ่
            ค่อยๆ ศึกษาช่วยครับเอาใจช่วย

บางทีอุปกรณ์ใหม่ๆ

มันยังไม่เข้าขากัน

ก็ต้องเบรินมันไปซักพักก่อนนะครับ

ค่อยเป็นค่อยไป

Comment

จะพายายาม ครับ

Comment

บอร์ดผม มันหลอนเรื่องอุณหภูมิ oc นิดหน่อย ใช้งานก้อร้อน 100c ดับทุกที ไบออสม่ะดีเรยอดเล่นเรย (M3A)
                เอาใจช่วยขอให้oc ได้ ในไบออสจะปรับได้ละเอียดกว่า AI คับ
                ค่อยๆๆศึกษานะ สุ้ๆ
                ปล.บางครั้งต้องเครียร์ ไบออสด้วยนะเวลามัน เปิดไม่ติดหรืออะไร...

Comment

เมนวล แหล่มสุด

บอร์ดท่านแจ๋วมากนะครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post

บอร์ดท่านแจ๋วมากนะครับ
                    คือไรหลอครับท่าน

ปรับ Bus ขึ้นเป็น 206 ปั้ม จอฟ้าเรียกหาเลยครับ
                    ช่วยที ง่าไม่รู้จะทามไงแล้ว ยางมะได้อัดไฟพิ่มนะครับ

อยากได้ความเร็วซัก 2.7 อะครับ
                    ช่วยที

Comment

psu delux ของท่านรุ่นอาไรคับ

Comment

ต้องปรังเองแบบ เมนนวล ครับ AI OC มันห่วยครับ
                        MB รุ่นนี้เทพอันดับต้นๆ ของ AM2 ครับ ปรับดีๆ มากกว่า 3.0 อยู่แล้วครับ

Comment

อ่อ นึกออกแล้วครับ เมนวล

คือผมปรับใช้ เมนนวล แล้วครับ
                          ปรับBus ขึ้นเป็น 206 แล้วจอฟ้าก็เรียกหาเลยครับ
                          นอกนั้นยังเป็น auto

จำเป็นต้องปิด AMD Cool 'n' Quiet หรือป่าวครับ

อ่อลืมบอกไป ซิ้ง ยังใช้เดิมๆๆนะครับ
                          Last edited by HeavenSaber; 19 Jan 2009, 20:54:33.

Comment

Originally posted by merlix View Post
                            psu delux ของท่านรุ่นอาไรคับ

Model: ATX - 450W P4 อ่าครับ

Comment

เอาไปลองดูเล่นๆ แก้เครียดครับ

ทดแรม 333 หาหัวข้อที่ให้ปรับ AUTO 200 266 333 400 เลือก 333
                              COOL&Q DISABLE
                              HT x4

ไฟ CPU 1.45
                              ไฟแม 2.3
                              PCI-E 100
                              PCI 33.3 อันนี้ไม่แน่ใจนานแล้วจำไม่ได้ว่ามีหัวข้อนี้ใหม
                              ทีนี้ก็ลองปรับดูครับ

Comment

Working...
                              X