Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Live Messenger เปิดกล้องไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Live Messenger เปิดกล้องไม่ได้ครับ

ผมลงตัว Windows Live Messenger 2009 เล่นที่ทำงาน เปิดกล้องได้ปกติแต่พอกลับไปที่บ้าน พอลงแล้วกลับเปิดกล้องแล้วมันดีด ปิดซะงั้น พอเปิดวีดีโอคอล ก็ติดแต่ของเรา ของเขา เป็นกากบาท งงจัง ผมสงสัยว่าไปกาถูก ความปลอดภัยของครอบครัว อยากทราบว่าผมจะลบ Windows Live Messenger2009 ยังไงครับ ว่าจะลงใหม่ไม่กาถูกความปลอดภัย ก็หาวิธีลบไม่ได้ พอ ไปหาในแอด รีมูฟโปรแกรม ก็ไม่มี Windows Live Messenger 2009 อยู่เลย งงมาก เลยไป ลบโฟลเดอร์ ทีนี้แย่กว่าเดิม เข้าเอ็มไม่ได้ พอลงใหม่มันก็บอกมีโปรแกรมอยู่แล้วกำจิงๆ ทีนี้ผมควรแก้ปัญหายังไงครับ
    ผมไปเอาโฟล์เดอร์จากรีไซเคิลกลับมาแล้ว ตอนนี้เล่นเอ็มได้แล้ว แต่ยังเปิดกล้องไม่ได้ ลบก็ไม่ได้ ลงใหม่ก็ไม่ได้ กลุ้มจัง (ปล. กล้องอะใช้กับโปรแกรมอื่นได้ทุกโปรแกรมนะ ชัดด้วยรุ่นใหม่ด้วยกล้อง+ไดรเวอร์ไม่น่าเสีย ที่เสียน่าจะเป็น Windows Live Messenger ที่ผมเผลอไปกาถูก ความปลอดภัยครอบครัวนี่แหละ)

ใครรู้วิธีแก้บ้างครับช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณจิงๆ

เย้ย คนหายไปไหนหมด แงๆๆ Windows Live Messenger 2009 กล้องใช้ไม่ได้ครับ

Comment

เป็นเช่นเดียวกันเลยเปิดติดเห็นว่ากล้องกำลังทำงานแต่ในรูปดิสเพลมันเป็นกากะบาด งงมาก
      เพื่อนก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันทีแรกคิกว่าเป็นที่เครื่องเรากล้องพังซะแล้วแต่เช็คตั้งค่าเสียงและวีดีโอก็เห็นปกติอยู่ครับ
      ใครรู้วิธีแก้ตอบทีคับ
      ขอบคุณครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ

รอผู้ใจดีครับ

Comment

อ่าว ดันไปอยากรู้เหมือนกัน แต่เจ้าของกระทู้ถามตั้งแต่ปีที่แล้วๆ อะ

Comment

ไม่รู้จะช่วยได้ป่าว

อาการที่ผมเคยเป็น คือ
            เปิดกล้องติดปกติ แต่พอเปิด Video Call แล้วเด้งหลุดจาก WLM เลย
            หาสาเหตุตั้งนาน สรุปว่า
            เพราะผมใช้ WebCamMax
            ผมเดาว่าน่าจะเป็นเพราะขนาดของ Video ที่ต่างกันเลยทำให้ Error

ยังไงถ้ามีโปรแกรมพวกนี้อยู่ ลอง Uninstall ออกก่อนก็ได้ครับแล้วลองใหม่

Comment

Originally posted by YapRider View Post
              ไม่รู้จะช่วยได้ป่าว

อาการที่ผมเคยเป็น คือ
              เปิดกล้องติดปกติ แต่พอเปิด Video Call แล้วเด้งหลุดจาก WLM เลย
              หาสาเหตุตั้งนาน สรุปว่า
              เพราะผมใช้ WebCamMax
              ผมเดาว่าน่าจะเป็นเพราะขนาดของ Video ที่ต่างกันเลยทำให้ Error

ยังไงถ้ามีโปรแกรมพวกนี้อยู่ ลอง Uninstall ออกก่อนก็ได้ครับแล้วลองใหม่
              ตอนแรกก็คิดงั้นอ่ะ แต่พอลองเล่นเครื่องที่ไม่ได้ลงโปรแกรมพวกล้องดูแล้ว ก็เหมือนเดิม
              เลยคิดว่าอาจจะเป็นที่เซิฟเวอร์เพราะคนใช้เยอะ เพราะช่วงกลางวันเล่นได้ แต่พอ 2-4 ทุ่ม เล่นไม่ได้

Comment

ใครขุดขึ้นมา
                อิอิ

Comment

Working...
                X