Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนคุณๆท่านๆทั้งหลาย virus หรือป่าว ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมลองใช้ โปรแกรม Scam ต่างๆ Ad-Aware 2007 - AVG 7.5 - NOD32 - Spybot - Search & Destroy แล้วก็ยังไม่สำเร็จเลยครับ

ปล.ตอนนี้แย่กว่าเก่าอีกครับ คราวนี้มันขึ้นทับ web ที่เปิดอยู่แล้ว ด้วยเลยทุกๆทีมันจะขึ้นหน้าต่างใหม่ แต่พอScanเครื่องรอบล่าสุด เสร็จ ใช้ โปรแกรมที่กระทู้ด้านบนให้มา ถ้าเรามี Web ที่เปิด อยู่แล้วมันจะขึ้นทับเลยครับ >_< จะทำไงดีเนี้ย

Comment

ลองโปรแกรม Hijack this ดูครับ ตอนแรกก็ให้ใช้โปรแกรมสแกนระบบภายในเครื่องก่อน จากนั้นก๊อปปี้ ไฟล์ที่มันสแกนได้ในรูป note pad จากนั้นเปิดเวบของโปรแกรม แล้วก๊อปปี้จาก note pad มาลงในเวบ ซึ่งตัวเลือกทั้งการสแกน แปลงเป็น note pad หรือการเปิดเวบไซด์ของโปรแกรมนี้ก็มีอยู่ในตัวเลือกแล้ว แต่ผมจำไม่ได้ว่าหน้าตามันเป็นยังไง (ตอนนี้ใช้เครื่องเพื่อนอยู่อ่ะนะครับ) หลังจากที่เราก๊อบลงในเวบแล้วรอสักแปป หน้าเวบจะบอกให้เราว่าไฟล์ใหนเป็นไฟล์ประเภทใด เช่น ไฟล์ระบบ เป็นต้น แต่ถ้าเป็นไฟล์ที่ไม่น่าไว้ใจ มันจะขึ้นสัญลักษณ์อะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับ
      ขอโทษที่ให้รายละเอียดได้ไม่เยอะนะครับ เพราะโปรแกรมนี้ใช้ครั้งล่าสุดตอนกลางปีที่แล้ว ยังไงก็รอผู้รู้ท่านอื่นต่อไปนะครับ

Comment

Originally posted by aomsinnn1985 View Post
        ลองโปรแกรม Hijack this ดูครับ ตอนแรกก็ให้ใช้โปรแกรมสแกนระบบภายในเครื่องก่อน จากนั้นก๊อปปี้ ไฟล์ที่มันสแกนได้ในรูป note pad จากนั้นเปิดเวบของโปรแกรม แล้วก๊อปปี้จาก note pad มาลงในเวบ ซึ่งตัวเลือกทั้งการสแกน แปลงเป็น note pad หรือการเปิดเวบไซด์ของโปรแกรมนี้ก็มีอยู่ในตัวเลือกแล้ว แต่ผมจำไม่ได้ว่าหน้าตามันเป็นยังไง (ตอนนี้ใช้เครื่องเพื่อนอยู่อ่ะนะครับ) หลังจากที่เราก๊อบลงในเวบแล้วรอสักแปป หน้าเวบจะบอกให้เราว่าไฟล์ใหนเป็นไฟล์ประเภทใด เช่น ไฟล์ระบบ เป็นต้น แต่ถ้าเป็นไฟล์ที่ไม่น่าไว้ใจ มันจะขึ้นสัญลักษณ์อะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับ
        ขอโทษที่ให้รายละเอียดได้ไม่เยอะนะครับ เพราะโปรแกรมนี้ใช้ครั้งล่าสุดตอนกลางปีที่แล้ว ยังไงก็รอผู้รู้ท่านอื่นต่อไปนะครับ
        ------------------------------------

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปลอง หาตัวโปรแกรมมาลองก่อนครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ จะได้ผลหรือป่าวเดี๋ยวมาโพสบอกอีกที

Comment

ลองโปรแกรม Hijack this ที่คุณ aomsinnn1985 โพสบอกไว้แล้ว เจอตัว แปลกๆ 5ตัวครับ แล้ว ต้องทำไงต่อครับ -*- แล้วมัน หมายความว่าไงครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ลองเข้าไปดูที่นี่ดูครับน่าจะได้ผล เครื่องผมก็โดนเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลองทำเนื่องจากแปลไม่ค่อยเก่งรบกวนเข้าไปลองแปลขั้นตอนการแก้เอาเองนะครับ ได้ผลอย่างไรแจ้งผมบ้างนะ จะได้ลองบ้าง
            http://www.spywarewarrior.com/viewto...asc&highlight=

Comment

Originally posted by truemanx View Post
              ลองเข้าไปดูที่นี่ดูครับน่าจะได้ผล เครื่องผมก็โดนเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลองทำเนื่องจากแปลไม่ค่อยเก่งรบกวนเข้าไปลองแปลขั้นตอนการแก้เอาเองนะครับ ได้ผลอย่างไรแจ้งผมบ้างนะ จะได้ลองบ้าง
              http://www.spywarewarrior.com/viewto...asc&highlight=

*---------------------------

อึ้งครับ ไม่เก่ง Eng ซ่ะด้วย คงต้องให้ ผู้ชำนาญ มาช่วยซ่ะแล้ว จะรอดูนะครับ อยู่ยันเช้า ยังไงก็ต้องแก้ให้ได้

ปล.ขอ ขอบคุณ คนที่จะมาช่วยเหลือ ล้วงหน้าด้วยนะครับ

Comment

มีคนแก้ได้แล้วครับพอดีไปเจอมาเค้าบอกว่าใช้ Hijack กำลังจะลองดูเหมือนกัน

Comment

แก้ได้แล้วครับใช้ Hijack ลองเข้าไปดู ตาม Link นี้นะครับ file ที่มีปัญหา คือ isys32.exe เอามันออกได้เลย

http://community.thaiware.com/index....owtopic=290250

Comment

แก้ได้แล้วครับ อิอิ ใช้โปรแกรม Hijack this หายเลยครับ สนิท เลย

แต่ว่า ข้อมูล File & Folder ใน My Documents หายไปบางส่วนครับ หายไป หรือ มองไม่เห็นก็ไม่รู้นะครับ เพราะว่า ผมลอง สร้าง Folder หรือ Copy File ชื่อ เดิมที่หายไป มาไว้ ที่ My Documents มันกลับแจ้งว่า มันมี Folder หรือ File อยู่แล้ว งง ครับ ทำไงดีเนี้ย

ปล.ขอขอบคุณ พี่ๆทั้งหลายที่ช่วยนะครับ

Comment

คือว่า ผมลบ เจ้า ตัว isys32.exe ไปแล้วนี่ตั้งแต่เมื่อวาน ด้วยโปรแกรม Hijack this แต่ว่า เมื่อกี้ ผมเข้าไปดูที่ C:\WINDOWS\system32 มันยังเจอ เจ้าตัว isys32.exe อยู่เลยอ่ะครับ มีรูป ด้วย

Comment

ผมก็โดนเหมือนกัน

ใช้ Hijack มันก็ยังอยู่

ทีนี้ลองคลิกขวา + Delete - -*

ผมทำไปและ รอดู

Comment

ของ ผมตั้ง แต่ ลบครั้งแรกคราวนั้น ก็ ไม่มี ปัญ หาเรื่อง เข้า เวป เอง อีกเลยนะ ครับ

Comment

Working...
                          X