Announcement

Collapse
No announcement yet.

_____เกิดจากHARD DISK______

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• _____เกิดจากHARD DISK______

ผมซื้อ SATA-2 มาใส่เพิ่มเป็น2ลูกแล้วทำไม มันไม่โชว์ไดร์ของhard Disk ที่2อ่ะครับอ่ะครับ

งง

บอกรายละเอียดอีกนิดครับ

คิดว่าคุณคงเสียบsataคนละแผงใช่ไหมครับ

คุณเปิดการใช้sataหรือยังครับ อย่างบอร์ดผม มันจะมี sataอยู่2แผง แผง1ใส่ได้2ตัว เวลาจะใช้น่ะมันจะต้องเซ็ตในไบออสด้วยว่าจะใช้งานในส่วนไหน โดยปรกติมันจะปิดการใช้งานอยู่ ไปเซ็ตให้เปิดการใช้งานทั้ง2อันก็น่าจะใช้ได้แว้ว

Comment

*-*

Originally posted by king View Post
      บอกรายละเอียดอีกนิดครับ

คิดว่าคุณคงเสียบsataคนละแผงใช่ไหมครับ

คุณเปิดการใช้sataหรือยังครับ อย่างบอร์ดผม มันจะมี sataอยู่2แผง แผง1ใส่ได้2ตัว เวลาจะใช้น่ะมันจะต้องเซ็ตในไบออสด้วยว่าจะใช้งานในส่วนไหน โดยปรกติมันจะปิดการใช้งานอยู่ ไปเซ็ตให้เปิดการใช้งานทั้ง2อันก็น่าจะใช้ได้แว้ว
      เข้าไปsetต้องส่วนไหนของbiosครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นตรงที่Controllerนะครับ

Comment

Working...
        X