Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ pci-ex,fsb,mch สำคัญต่อการ clock ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ pci-ex,fsb,mch สำคัญต่อการ clock ไหมครับ

ไฟ pci-ex,fsb,mch สำคัญต่อการ clock ไหมครับ

fsb กับ mch

Comment

แล้วมันสำคัญยังไงครับ อยากรู้

Comment

บัสสูงๆ ขาดไม่ได้คับ

Comment

ใช่เลย

Comment

ตามนั้น (เนียน)

Comment

อ่อ อย่างงี้นี่เอง ผมปรับไปบัส 345*9 ยังไม่ปรับ 3 ตัวนี้เลยครับ แล้ว speedfan นี่อุณหภูมิเชื่อถือได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Bon053za2 View Post
                อ่อ อย่างงี้นี่เอง ผมปรับไปบัส 345*9 ยังไม่ปรับ 3 ตัวนี้เลยครับ แล้ว speedfan นี่อุณหภูมิเชื่อถือได้ไหมครับ
                ตัวเพี้ยนสุดเท่าที่มีโปรแกรมเช็ค น่าเชื่อถือท้ายๆ สุด

Comment

ความรู้ทั้งนั้นจดๆ

แล้วที่บอร์ดมันแต๊ป ก็เพราะไอ้สองตัวนี้ใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                    ความรู้ทั้งนั้นจดๆ

แล้วที่บอร์ดมันแต๊ป ก็เพราะไอ้สองตัวนี้ใช่มั้ยครับ
                    นั้นให้ User เทพ เค้าปรับกันไปเถอะ
                    เรา User บ้านๆ เพิ่มไฟ CPU เพิ่มไฟ RAM ทดบัสแรมลง ลากนิดหน่อย ได้ซัก 4.4-4.5 GHz ก็น่าจะพอ ละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      นั้นให้ User เทพ เค้าปรับกันไปเถอะ
                      เรา User บ้านๆ เพิ่มไฟ CPU เพิ่มไฟ RAM ทดบัสแรมลง ลากนิดหน่อย ได้ซัก 4.4-4.5 GHz ก็น่าจะพอ ละ
                      แสดงว่าถ้าอยากจะเทพต้องแต๊ป..ถ้ายังไม่แต๊ปก็ยังไม่เทพ...

วันนี้..ท่านเป็นเทพ(แต๊ป) แล้วหรือยัง!!

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                        แสดงว่าถ้าอยากจะเทพต้องแต๊ป..ถ้ายังไม่แต๊ปก็ยังไม่เทพ...

วันนี้..ท่านเป็นเทพ(แต๊ป) แล้วหรือยัง!!
                        แหมถ้าอยากเทพตั้งแต็ปสิครับ อิอิ พอดีไม่อยากให้มันแต็ปคับ ไม่มีตังซื้อใหม่ อิอิ แล้วมีโปรแกรมอะไรเช็คอุณหภูมิใกล้เคียงของจริงมั่งครับ

Comment

Working...
                        X