Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI 5750 เข้าเล่นเกมส์ไม่ถึง 10 นาที ค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI 5750 เข้าเล่นเกมส์ไม่ถึง 10 นาที ค้างครับ

ATI 5750 เข้าเล่นเกมส์ไม่ถึง 10 นาที ค้างครับ ค้างแบบไม่เด้งออกจากเกมส์นะครับ ต้องรีเครื่องเท่านั้น เปิดโหลดบิททั้งคืนยังไม่เป็นไรเลยครับ พอเข้าเกมส์ก็ค้างเลย อาการแบบนี้ต้อง เคลม การ์ดจอ หรือว่ามี วิธีแก้ครับ

การ์ดจอหรือซีพียูร้อนหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
      การ์ดจอหรือซีพียูร้อนหรือป่าวครับ
      cpu ไม่ร้อนนะครับ การ์ดจอปกติครับ แต่เอา 4670 มาลองใส่ดูเล่นได้เป็น ช.ม ไม่ค้าง ไม่เด้ง แต่ตอนถอด การ์ด 4670 ออก มันร้อนมากๆๆ บอร์ด p55-UDL3 ครับ

Comment

ความร้อนตอนเล่นอยู่ที่เท่าไรครับ และสเปคมีอะไรบ้างครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ความร้อนตอนเล่นอยู่ที่เท่าไรครับ และสเปคมีอะไรบ้างครับ
          ความร้อนตอนเล่น ของการ์ดจอ 50-55 cpu 40 ลองขยับหมดทุกอย่างแล้ว ตั้งแต่ ย้ายเกมส์ไปลง hdd อีกตัว ถอดแรมออกตัวไดตัวหนึ่ง มาจบที่ลองเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 4670 แล้วไม่เด้งจึงรู้ว่าสาเหตุมาจากการ์ดจอ แต่ไม่รู้ว่าการ์ดจอมันเป็นอะไร cpu ไม่ clock นะครับ เดิมเลย bios ปรับแค่ให้บูต dvd แค่เนี้ยครับ

สเป็ค
          i5 760
          p55-UDL3
          ram 4 gb kington+kingmax
          ATI 5750
          Last edited by tatonsanooker; 30 Sep 2010, 19:56:40.

Comment

50-55 นี่ตอนเล่นเกมหรอครับ ทำไมเย็นจัง แล้วเป็นทุกเกมเลยหรือป่าวครับ และใช้ PSU ตัวใหนอยู่ครับ
            Last edited by vibe; 30 Sep 2010, 20:14:26.

Comment

Originally posted by tatonsanooker View Post
              ความร้อนตอนเล่น ของการ์ดจอ 50-55 cpu 40 ลองขยับหมดทุกอย่างแล้ว ตั้งแต่ ย้ายเกมส์ไปลง hdd อีกตัว ถอดแรมออกตัวไดตัวหนึ่ง มาจบที่ลองเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 4670 แล้วไม่เด้งจึงรู้ว่าสาเหตุมาจากการ์ดจอ แต่ไม่รู้ว่าการ์ดจอมันเป็นอะไร cpu ไม่ clock นะครับ เดิมเลย bios ปรับแค่ให้บูต dvd แค่เนี้ยครับ

สเป็ค
              i5 760
              p55-UDL3
              ram 4 gb kington+kingmax
              ATI 5750
              ผมซื้อ ATi 5750 มาวันนี้เอง กำๆๆๆ

Comment

50-55 นี่ตอนเล่นเกมหรอครับ ทำไมเย็นจัง แล้วเป็นทุกเกมเลยหรือป่าวครับ และใช้ PSU ตัวใหนอยู่ครับ
                POWER 680w cyclone ความร้อน 50-55 เช็คตอนเข้าเกมส์ได้ประมาณ 4-5 นาทีนะครับ ไปเยอะกว่านั้นกลัวจะค้างไปก่อน เกมส์ GTA IV mafiaII FIFA2010

Comment

ผมซื้อ ATi 5750 มาวันนี้เอง กำๆๆๆ
                  แลกกันมั้ยครับ ถ้าแลกไกลแค่ไหนก็จะแลก (ในประเทศนะ)

Comment

ผมว่าเป็นที่ PSU นะครับ อาจจะจ่ายไฟไม่พอ ถ้าจะให้ดี ลองหายืม PSU ดีมาลองเทสดูครับ

Comment

ผมว่าเป็นที่ PSU นะครับ อาจจะจ่ายไฟไม่พอ ถ้าจะให้ดี ลองหายืม PSU ดีมาลองเทสดูครับ
                      ช่ายผมยังไม่ได้ลองเปลี่ยน psu เลย

Comment

ลองเอา psu ธรรมดา 500 w มาใส่เล่นได้ประมาณ 15-20 นาที ก็ค้างเลยครับ ถ้าเป็น DJ 680w cyclone ไม่ถึง 10 นาทีค้าง
                        - -.

Comment

- ลองถอดการ์ดมาเป่า slot
                          - เอาการ์ดไปเสียบเครื่องอื่นดู
                          - ใช้ MSI afterburn เช๊คความร้อนตอนเล่นเกมดูครับ มันอาจจะค้างช่วง full
                          - ใช้ psu ยี่ห้อที่ดีกว่านี้ดูครับ psu ของท่านยี่ห้ออะไรหว่าผมไม่เคยรู้จัก - -a

หรือผมเป็นกบในกะลา อิอิ กำ

Comment

HD5750 ของผมก็มีปัญหา
                            เป็นประมาณว่าเล่นไป 30นาที - 1 ชม. จอจะค้าง เป็นลายๆ บางทีก็มืดสนิท ต้องรีสตาร์ทอย่างเดียว

ผมลอง Clock Speed เพิ่มเป็น 760/1250 แล้วลงไดร์ฟเวอร์ล่าสุด 10.9 ก็หายเป็นปกติครับ

Comment

HD5750 ของผมก็มีปัญหา
                              เป็นประมาณว่าเล่นไป 30นาที - 1 ชม. จอจะค้าง เป็นลายๆ บางทีก็มืดสนิท ต้องรีสตาร์ทอย่างเดียว

ผมลอง Clock Speed เพิ่มเป็น 760/1250 แล้วลงไดร์ฟเวอร์ล่าสุด 10.9 ก็หายเป็นปกติครับ

อาการนี้เลยครับ ท่านใช้ CC clock speed หรือว่า โปรแกรมอื่นครับ

Comment

Working...
                              X