Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับไม่รู้จิงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับไม่รู้จิงๆ

คือว่าเรื่องการทดแรมอ่ะครับถ้าจะให้ดูที่สุดต้องทดเป็น1:1 หรือต้องดันบัสแรมไปสูงอ่ะอ่ะครับ
    แล้วการคลายclจะมีผมอย่างไรบ้างที่เห็นชัดๆ
    แล้วถ้าแรมวิ่งไม่ไหวอาการมันจะเป้นอย่างไรคับๆๆ

ปล.ผมไม่รุจิงๆอ่ะครับเพิ่งหัดคล็อกอ่านคู่มือก็ไม่เจอ

ดัน ๆ
    รอท่านเทพ

Comment

ทด 1:1 เพื่อให้ง่ายต่อการลากซีพียูครับพอเราลากซีพียูจนพอใจแล้วเราก็ลากบัสแรมต่อก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
        ทด 1:1 เพื่อให้ง่ายต่อการลากซีพียูครับพอเราลากซีพียูจนพอใจแล้วเราก็ลากบัสแรมต่อก็ได้ครับ
        ง่ายต่อการลากcpuยังไงครับขอความกระจ่างอีกนิดครับ

Comment

Originally posted by wizvolcano View Post
          ง่ายต่อการลากcpuยังไงครับขอความกระจ่างอีกนิดครับ
          ก็คือ การที่เราทดแรม 1:1 บัสของแรมจะเท่ากับบัสของซีพียู เช่น บัสซีพียูเป็น 400 บัสแรมก็จะ 400 เหมือนกัน แต่ถ้าเราไม่ทดแรมเป็น 1:1 บัสซีพียู 400 บัสแรมอาจเป็น 4xx/5xx ก็ได้ครับ การที่บัสแรมสูงจะต้องขึ้นอยู่กับแรมด้วยว่าตัวนั้นจะลากไปได้ไกลแค่ใหน

Comment

ขอทราบ CPU MAINBOARD RAM ที่ใช้ ด้วยครับจะได้อธิบายได้ง่ายๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              ขอทราบ CPU MAINBOARD RAM ที่ใช้ ด้วยครับจะได้อธิบายได้ง่ายๆ
              คือว่าผมถามๆไว้ก่อนอ่ะครับเพราะตอนนี้ใช้
              celeron 430 1.8GHZ
              ram kington (ตัวเตี้ย) 2G/800
              m/b asrock 4coredual-sata2
              ตอนนี้ลากไปได้ 2.34 Ghz bus260*9 ram3:4
              แต่รัน orthos 10นาทีแล้ว error
              ตอนนี้เลยใช้ bus 256*9 ram3:4 cl4 เสถียรดีคับ
              แล้วที่สำคัญบอร์ดปรับไฟ cpu ไม่ได้(รึผมโง่หาไม่เจอก็ไม่รุ)
              ส่วนไฟ ram ก็ normal high แล้วก็ไรอีกอันมะรุอ่า

ปล.เร็วนี้กะจะไปกด พี่นอม2 X3 720 BE
              บอร์ดต้องดูอีกที
              แล้วก็ gskill pk แต่ถ้าร้านไม่มีก็ king ตัวเตี้ยเหมือนเดิม

Comment

บอร์ด asrock ก็อย่างนี้ล่ะครับมันไม่ได้ทำมาสำหรับ oc

Comment

ขอบคุงมากงับๆ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

ดูแล้วแรมไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ ยังวิ่งไม่ถึงสเป็คด้วย ถ้าทด 3 : 4

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        ไม่เป็นไร ^^
                        ขาเนียนเลยคนนี้ อิอิ

Comment

Working...
                        X