Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดให้หน่อยครับ

AMD Phenom II X4 940 Black Edition
    Gskill 4PK/1066 4GB(2GBx2)
    Power Supply ThermalTake ToughPower 750W
    Case CoolerMaster CM690
    320/7200 SEAGATE SATA
    Asus ENGTX285 DDR3 1G 512-bit
    ASUS CROSSHAIR II FORMULA <---- อันนี้คงซื้อมือ 2เอา ครับ

มันเข้ากันมัยครับ จัดราคาให้ด้วยนะ ครับ
    Last edited by SoraMaster; 8 May 2009, 11:43:24.

โหๆๆ มันแพง มากกว่า แรง นะ เนี่ย ครับ บอกงบมาครับ เด๋วลองจัดให้ครับ
    แต่ ผม ชอบเคสตัวนี้ สวยดีครับ

Comment

ตอนนี้มี 30000 ครับ คิดว่ากาดจอ จะซื้อทีหลังครับ ส่วน ASUS CROSSHAIR II FORMULA เอามือ 2ประมาณ 7000 ครับแพงไปใหม่ ครับ

Comment

30k นี่นรวม จอ กับ การ์ดจอหรือเปล่าครับ

Comment

จอไม่ต้อง ครับ ส่วนกาดจอแนะนำได้เลยครับ ไม่ต้องรวมใน 30 k นะครับ พระซื้อทีหลัง

Comment

ชุดนี้ PSU เน่าแน่นอน คอนเพริมครับ
            เคช V9 กับGTX285 ร้อนตัวล็บครับ ขยับไปอีก300 CM 690 จะเย็นลงมาอีกนิดสำหรับอุณหภูมิในเคชครับ
            เล่น ฟีนอม BE แนะนนำแรม 1066 ไปเลยครับ ไม่ต้องมนั้นลากแรมโอกาศ้อยมากที่จะลายแรม 800ไป 1066 เป็น OC ตัวคูณ CPU เอาง่ายกว่าครับ
            TT 650W เป้นอย่างน้อยซื้อไปได้เลยครับ 4500บาทจะให้แจ่มก็ 750W 4900บาทครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ชุดนี้ PSU เน่าแน่นอน คอนเพริมครับ
              เคช V9 กับGTX285 ร้อนตัวล็บครับ ขยับไปอีก300 CM 690 จะเย็นลงมาอีกนิดสำหรับอุณหภูมิในเคชครับ
              เล่น ฟีนอม BE แนะนนำแรม 1066 ไปเลยครับ ไม่ต้องมนั้นลากแรมโอกาศ้อยมากที่จะลายแรม 800ไป 1066 เป็น OC ตัวคูณ CPU เอาง่ายกว่าครับ
              TT 650W เป้นอย่างน้อยซื้อไปได้เลยครับ 4500บาทจะให้แจ่มก็ 750W 4900บาทครับ

แบบนี้พอใหวมัยครับ

AMD Phenom II X4 940 Black Edition
              Gskill 4PK/1066 4GB(2GBx2)
              Power Supply ThermalTake ToughPower 750W
              Case CoolerMaster CM690
              320/7200 SEAGATE SATA
              Asus ENGTX285 DDR3 1G 512-bit
              ASUS CROSSHAIR II FORMULA <---- อันนี้คงซื้อมือ 2เอา ครับ

มันเข้ากันมัยครับ จัดราคาให้ด้วยนะ ครับ

Comment

Originally posted by SoraMaster View Post
                แบบนี้พอใหวมัยครับ

AMD Phenom II X4 940 Black Edition 8900
                Gskill 4PK/1066 4GB(2GBx2) 2900
                Power Supply ThermalTake ToughPower 750W 4900
                Case CoolerMaster CM690 2900
                320/7200 SEAGATE SATA 1700 ถ้าใหวให้ซื้อยี้ห้อ WD AAKS 640G 2400 แรงครับ
                Asus ENGTX285 DDR3 1G 512-bit 15000

ตัวเลขกลมๆนะครับขี้เกีจรเขียนเศษลงไป บวกง่ายๆ
                ดูดีกว่าเดิมคนละเรื่องเลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ตัวเลขกลมๆนะครับขี้เกีจรเขียนเศษลงไป บวกง่ายๆ
                  ดูดีกว่าเดิมคนละเรื่องเลยครับ

ขอบคุณครับ พอจะแนะนำ case สวยๆๆได้มัยครับ

Comment

สวยมันต้องตาไครตามันครับ ช่วยไม่ได้ครับ ของแบบนี้

Comment

สวยมันต้องตาไครตามันครับ ช่วยไม่ได้ครับ ของแบบนี้
                      ประมาณว่า ฝาข้างใส อ่ะครับ

Comment

Originally posted by SoraMaster View Post
                        ประมาณว่า ฝาข้างใส อ่ะครับ
                        CM690 ที่พี่วิกรเขาว่า ฝาข้างก็ใสนะคับ

รุ่นเก่าหรอกทีมันทึบ เดี๋ยวนี้ใสๆเป็นรูปตัวLแล้ว

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
                          CM690 ที่พี่วิกรเขาว่า ฝาข้างก็ใสนะคับ

รุ่นเก่าหรอกทีมันทึบ เดี๋ยวนี้ใสๆเป็นรูปตัวLแล้ว

ตัวนี้เหรอครับ

CM 690 NVIDIA Edition

http://www.coolermaster.com/products...ate=17&id=5259

Comment

ตัวนี้ พอได้มัยครับ

HAF 922

http://www.coolermaster.com/products...ate=17&id=6618

Comment

Working...
                            X