Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามี Dvd-Writer 2 ตัว สามารถไรท์พร้อมกันได้หรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามี Dvd-Writer 2 ตัว สามารถไรท์พร้อมกันได้หรือไม่?

คือตอนนี้มี Dvd-Writer อยู่ 1ตัวแล้ว อยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อ DVD-Writer มาใส่อีกตัวแล้ว เปิด nero 2อันแล้วไรท์ไฟล์จากในเครื่องพร้อมกันได้มั้ยอ่ะคับ เครื่องจะหน่วงไหมหรือมีผลอะไรไหม

แรมพอก็ทำได้

Comment

Originally posted by garamb0z View Post
      คือตอนนี้มี Dvd-Writer อยู่ 1ตัวแล้ว อยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อ DVD-Writer มาใส่อีกตัวแล้ว เปิด nero 2อันแล้วไรท์ไฟล์จากในเครื่องพร้อมกันได้มั้ยอ่ะคับ เครื่องจะหน่วงไหมหรือมีผลอะไรไหม
      เท่าที่ผมเคยลอง นะ เปิด nero 2 หน้าต่างไม่ได้ มันก็เลยทำไม่ได้
      แค่ถ้า ต้นฉบับ 1 แผ่น จะ copy ที่ละ 2 แผ่น สามารถทำได้ครับ เข้า 1 ออก 2

Comment

อ่า คือ ไรท์แบบ copy ข้า 1 ออก 2 ได้ แต่ถ้าไรท์ไฟล์จาก hdd ใช้ 2เครื่องไม่ได้ ? แล้วถ้าไฟล์ที่ไรท์คนละอันก้อไม่ได้หรอคับ เช่น ไฟล์DVD แผ่น 1 ไรท์เครื่องนึง แล้วไฟล์DVD แผ่น 2 ไรท์อีกเครื่องนึง อย่างงี้อ่ะคับ แบบว่าเปิด nero 2 อัน แล้วเปลี่ยนไดร์เวลาไรท์

Comment

ได้ครับผม แต่ต้องใช้ 2 โปรแกรมนะคับ เพราะผมก็เคยทำ (เมื่อก่อนผมมี 3 ตัว ทำพร้อมกัน)

Comment

ขอบคุนคับ

Originally posted by Gil-wutdy View Post
            ได้ครับผม แต่ต้องใช้ 2 โปรแกรมนะคับ เพราะผมก็เคยทำ (เมื่อก่อนผมมี 3 ตัว ทำพร้อมกัน)
            คนละโปรแกรมหมายถึง nero ซ้ำกัน2หน้าจอไม่ได้ใช่มะคับ

Comment

ได้ครับ ถ้าข้อมูลมาจาก HDD และต้องการทำ 2 แผ่นเหมือนกัน สามารถทำได้ครับ ใน Nero ตอนเลือกมันจะมีให้เลือก Multi Recorder แต่ถ้าจะให้ 2 แผ่นไม่เหมือนกัน คงต้องเปิดอีกโปรแกรมขึ้นมา Burn อีกอัน

Comment

ขอบคุนคับ

Originally posted by asphere View Post
                ได้ครับ ถ้าข้อมูลมาจาก HDD และต้องการทำ 2 แผ่นเหมือนกัน สามารถทำได้ครับ ใน Nero ตอนเลือกมันจะมีให้เลือก Multi Recorder แต่ถ้าจะให้ 2 แผ่นไม่เหมือนกัน คงต้องเปิดอีกโปรแกรมขึ้นมา Burn อีกอัน
                แจ่มแจ้งง ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ NERO ไรท์ 2 แผ่นพร้อมกัน 2 แผ่นข้อมูลไม่เหมือนกัน ก็ได้นะครับ

Comment

ไร้ได้ครับ 6ตัวก้ได้ เปิดนีโร6อันขึ้นมา

ถ้าแรมน้อย ใช้นีโร6 ครับ ไม่กินแรม แต่กิน CPU แทน

ถ้าไร้ข้อมูลจากฮาดดิสตัวเดียวกัน จะช้าครับ และ ไม่ควร ไร้ข้อมุลจากฮาดดิสตัวเดียวกันออกนีโรเกิน 3อัน มันจะค้างได้

Comment

ได้คับ nero เปิดพร้อมกันหลายตัวได้ อย่างเครื่องที่ใช้อยู่นี่ก็ใส่ writer ไว้ 4 ตัว + external อีก 1 ยังทำได้เลยคับ อ่อ ram ตอนนี้ลองถอดออกเหลือ 2 G ก็ไม่มีปัญหาอะไร (ปกติใส่ ram 8 G)

Comment

อืม งี้ ถ้าเปิดโปรแกรมไรท์กันคนละตัว ไดร์ฟคนละไดร์ฟ แต่ข้อมูลที่จะไรท์เป็น hdd ลูกเดียวกัน จะรอดไหมอ่ะ ไม่เคยลอง เดี๋ยวมีเวลาจะลองดู น่าสน จะได้ประหยัดเวลา(หรืออาจจะเสียเวลามากกว่าเดิม)

Comment

Working...
                        X