Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ AGP เล่น PES2008 มั่งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ AGP เล่น PES2008 มั่งอะครับ

ท่านสาวก AGP ใช้การ์ดรุ่นไหนกันบ้างหรอครับ คือผมใช้การ์ดSapphire X1650Pro core600 coremem700 DDR3 ปรับHigh มันก็กระตุกๆเฉพาะช่วงเข้ากรอบเขตโทษ (ในนัดแรก) พอนัดที่สองกระตุกตลอดทั้งเกมเลย ไม่รู้เพราะอะไร เลยอยากจะถามดูน่ะครับ เพราะไม่รู้ว่ามันเป็นที่การ์ดจอ หรือ CPU กันแน่ สเปคคอมของผมตามลายเซ็นต์น่ะครับ ใครใช้การ์ด AGP ตัวไหนปรับ High แล้วลื่น ก็บอกกันบ้างนะคร้าบ ขอบคุณครับ

เกมนี้กิน CPU ครับลองการ์ดจอตัวเดียวกัน P4 กับ Pentium dual core จะเห็นชัดๆว่าCPU dual core ลื่นสบาย
    ผมทดสอบกับ PCI-EX นะ ต่างกันชัดเจนทั้งๆที่การ์ดจอก็ตัวเดิม

Comment

Originally posted by Khow View Post
      เกมนี้กิน CPU ครับลองการ์ดจอตัวเดียวกัน P4 กับ Pentium dual core จะเห็นชัดๆว่าCPU dual core ลื่นสบาย
      ผมทดสอบกับ PCI-EX นะ ต่างกันชัดเจนทั้งๆที่การ์ดจอก็ตัวเดิม
      ขอบคุณมากนะคร้าบบบบบบบบบบบ

แล้วถ้าเกิดผมเปลี่ยน cpu เป็น 3.40 มันจะดีขึ้นมั๊ยครับ

Comment

ผมมีเครื่องที่ใช้ AGP อยู่เหมือนกันครับ เป็นแบบรุ่นโบราณ GeForce 6200 128 MB DDR กะ GeForce 7300GT 512 MB DDR2 กับ Celeron 2.8 เล่นเกมนี้แล้วกระตุกสุด ๆ (โดยเฉพาะเวลาสภาพภูมิอากาศในสนามไม่ปกติ หุหุหุหุ) แต่พอเปลี่ยนมาใช้เป็น Dual-Core (การ์ดจอรุ่นเดิมแต่เป็นแบบ PCI-E) ก้อลื่นขึ้นเยอะเลยจริง ๆ ครับ

ผมว่าก่อนเปลี่ยน CPU เป็น 3.40 นี่ลองทำ OC ดูก่อนดีไหมครับ ว่ามันลื่นรึเปล่า

อันที่จริง ถ้ามีงบมาเปลี่ยนมาใช้ CPU 2 Cores นี่คุ้มกว่าซื้อ CPU แบบเดิมใหม่เยอะเรยนะครับ *-*
        Last edited by uNDeRGRouNDeR; 20 Jul 2008, 08:55:52.

Comment

เครื่องผม แต่เพื่อนที่บ้าน บ. เล่น

3000+@2160 (939)
          แรม 2G
          6800Ultra

800*600 High ก็ลื่นดีนะครับ

หรือพวกท่านใช้ res มากกว่านี้ครับ ^^

Comment

ใช้ Res ที่ 1024x768 ครับ ปรับHigh เล่นได้ 1 แมตช์ 10นาที สะดุดนิดๆตอนเข้ากรอบเขตโทษเท่านั้น พอตาที่สองกระตุกมานทั้งเกม บางทีเล่นไปเล่นมา ตาที่4ก็ไม่กระตุก อะไรของมันวะเนี่ย อยากรู้จังว่าเป็นเพราะอะไรอะครับ

ระหว่างเล่นได้สำรวจการทำงานทุกอย่างครับ CPU ทำงาน70-80% ครับ Ram ทำงาน 70% ตลอดครับ GPU ไม่รู้ดูไง ฮ่าๆๆ

ใครมีความเห็นยังไงช่วยบอกทีนะคร้าบ

Comment

Originally posted by JediPong View Post
              ใช้ Res ที่ 1024x768 ครับ ปรับHigh เล่นได้ 1 แมตช์ 10นาที สะดุดนิดๆตอนเข้ากรอบเขตโทษเท่านั้น พอตาที่สองกระตุกมานทั้งเกม บางทีเล่นไปเล่นมา ตาที่4ก็ไม่กระตุก อะไรของมันวะเนี่ย อยากรู้จังว่าเป็นเพราะอะไรอะครับ

ระหว่างเล่นได้สำรวจการทำงานทุกอย่างครับ CPU ทำงาน70-80% ครับ Ram ทำงาน 70% ตลอดครับ GPU ไม่รู้ดูไง ฮ่าๆๆ

ใครมีความเห็นยังไงช่วยบอกทีนะคร้าบ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=159911

ลองดูครับ ในนั้นจะมีตัวเลือกที่เกี่ยวกับ GPU Load (หัวข้อไม่ได้ใช้ชื่อนี่เป๊ะๆ ลองหาดู)ด้วยครับ

Comment

เคยใช้กับ 1650Pro DDR2 Pci-e กับ spec ใสลายเซ็นต็

1024x768 ปรับได้แค่ medium ปรับ High กระตุกคับ

อีกตัว 7600GS DDR2 ลากการ์ดจอหน่อยนึง เปิด High ได้ตลอดคับ

Comment

ผมใช้เล่นอยู่ครับ
                  กับ sempron 1.6ghz (754)
                  ram 512
                  gpu geforce fx 5500
                  res 1024*768 Low

Comment

Originally posted by adisak08 View Post
                    ผมใช้เล่นอยู่ครับ
                    กับ sempron 1.6ghz (754)
                    ram 512
                    gpu geforce fx 5500
                    res 1024*768 Low
                    เหอะๆ ความพยายามสูงนะครับท่าน

Comment

หมดแล้วหรอ คนเล่น Pes2008 ฮื่อๆๆ

Comment

เกบตังซื้อตัว DDR3ดีก่ามั้งงับ

*-*

ตามลายเซนผม

ปรับที่สุดๆๆๆๆๆของเกม

ยังไม่ตุกเรยสักน้อย - -*

Comment

ผม 1950gt agp pes2008ลื่น เรทเฟรม60ตลอด

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                            เครื่องผม แต่เพื่อนที่บ้าน บ. เล่น

3000+@2160 (939)
                            แรม 2G
                            6800Ultra

800*600 High ก็ลื่นดีนะครับ

หรือพวกท่านใช้ res มากกว่านี้ครับ ^^
                            ที่เคยทดสอบกับ PCI-EX
                            Athlon 3200+@2.4GHz RAM 2GB X1600 Pro 256MB
                            เล่นได้แค่ medium 800x600 ไม่งั้นกระตุกตอนวิ่งเข้าหน้าโกล
                            Athlon X2 4600+@2.4GHz RAM 2GB X1600 Pro 256MB
                            เล่นที่ High 1024x768 สบายๆครับ ไม่มีกระตุกหน้าโกลไหลลื่นดี

ส่วนอีกคน
                            P4 3.0GHz 8600GT ปรับ high มีหน่วงๆครับ
                            E2140@2.8GHz 8600GT ปรับ high ลื่นสบาย 1024x768 ทั้ง2อันครับ

เปลี่ยนแค่ CPU ประสิทธิภาพต่างกันราวฟ้ากับเหวครับเกมนี้
                            Last edited by Khow; 20 Jul 2008, 17:35:24.

Comment

ของน้องผม 3000+ 939 @2.2 RAM 1g 1024*786 High ได้ มันจะตุกนิด1 ช่วงบอลไปแถวหน้าโกล
                              ลองปรับ 800*600 ก็เหมอืนเดิม มันกินCPUครับ การฺดจอ xfx8600DDR3
                              ลองเอา 3600+ x2 939 มาใส่ดู ลื่นเลย เล่นแบบไวสกรีน 1284*720 ยังสบายๆ
                              ถ้าลากจาก 2.2 ไป 2.5ได้น่าจะหายนะ แต่ลากไม่ไปเพราะทดแรมไม่เป็น
                              อิอิ

Comment

Working...
                              X