Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Turbo Memory โครงการ 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Turbo Memory โครงการ 4

Intel Turbo Memory ขนาด 2GB กับ 4GB ครับ มาแล้ว

ITM 4GB ราคา 3400 ถูกแมร่งที่สุดละครับ พร้อม EMS ไม่ต้องไปหาที่ไหนแล้ว
    -4GB ดีกว่าอัน 2 GB ยังไง
    1. มันเลือกได้ว่าเราจะเอาโปรแกรมอะไรเข้าไปใน Turbo Cache
    2. มี Ready Boost/Ready Driver เหมือนเดิม
    3. issue ของ S41 / X31 ที่ไม่มี ACHI mode หรือเครื่องยี่ห้อใดๆ ก็ตามที่ enable ACHI ไม่ได้ เอา 4GB เป็น SSD Harddisk ได้เลยครับ

ITM 2GB ราคา 45USD สั่งวันไหน x US Rate วันนั้นครับ
    ITM 4GB ราคา 95USD สั่งวันไหน x US Rate วันนั้นครับ

สนใจ ลงชื่อจองพร้อมมัดจำ 50% ครับ

ราคารวมภาษี ค่าขนส่ง ค่า EMS เรียบร้อย

รอบนี้ deal กะผู้ผลิตโดยตรงครับ

ราคายังลดได้ อีกครับ ถ้า ได้ 20 คน 2GB / 1400 น่าจะต่อเค้าได้ ครับ

รายชื่อคนจอง 4GB
    1. ผมเอง
    2.
    Last edited by data_db2; 5 Nov 2008, 01:06:22.

มีมาอีกแระ

เดี่ยว ปล่อย ตัวที่พึ่งซื้อจากพี่มาได้ แล้ว จะมาต่อคิวครับ

Comment

น่าสนใจนะครับเนี๊ยะ

ว่าแต่เขาเอาไว้ใช้ทำอะไรบ้างล่ะครับ แล้วจำเป็นมากไหม

คือเคยอ่านมาตั้งแต่กระทู้ก่อนๆ แต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจซักเท่าไหร่นะครับ

Comment

Originally posted by thefast View Post
        มีมาอีกแระ

เดี่ยว ปล่อย ตัวที่พึ่งซื้อจากพี่มาได้ แล้ว จะมาต่อคิวครับ
        ขอบคุณคร้าบ
        รอพี่ได้ตัว 4GB มาก่อนเด้อ จะดีไม่ดี ยังไม่รู้เลย

Originally posted by OsSn View Post
        น่าสนใจนะครับเนี๊ยะ

ว่าแต่เขาเอาไว้ใช้ทำอะไรบ้างล่ะครับ แล้วจำเป็นมากไหม

คือเคยอ่านมาตั้งแต่กระทู้ก่อนๆ แต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจซักเท่าไหร่นะครับ
        คือ NB จะมี slot mini pci-express เหลือ 1 ช่องครับ ถ้าอัพดกรต แรม เต็มหมดแล้ว ค่อยใส่ตัวนี้ก็ได้ ครับ

Comment

มันแรงมากไหมอ่ะ ถ้าเทียบกัยตัว 1g 2g 4g ต่างกันไหนถึงไหน^^

Comment

พอดีผมกำลังจะซื้อ notebook ASUS รุ่น F8VR-4P025D น่ะครับ

ช่วงนี้มันมีโปรฯ แถมแรม 2 g ( รวมกับของเดิม ก็เป็น 4 g เต็มที่แล้ว )

ถ้าจะอัพอะไรเพิ่มได้อีกก็คงเป็น Intel Turbo Memory ช่ายไหมล่ะครับ

ความจริงผมสนใจนะ แต่ขอลองดูก่อนล่ะกันนะครับว่ามันจำเป็นมากไหม ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by OsSn View Post
              พอดีผมกำลังจะซื้อ notebook ASUS รุ่น F8VR-4P025D น่ะครับ

ช่วงนี้มันมีโปรฯ แถมแรม 2 g ( รวมกับของเดิม ก็เป็น 4 g เต็มที่แล้ว )

ถ้าจะอัพอะไรเพิ่มได้อีกก็คงเป็น Intel Turbo Memory ช่ายไหมล่ะครับ

ความจริงผมสนใจนะ แต่ขอลองดูก่อนล่ะกันนะครับว่ามันจำเป็นมากไหม ขอบคุณครับ
              ซื้อตัวอื่นเถอะ ครับ
              ตัวนี้ socket ก็ไม่มีให้มา แถมยังต้องมาซื้ออีก 1000 กว่าบาท
              แรม 2GB ตอนนี้ 920 บาทเลย คิดดีๆ เด้อ

Comment

2gb กับ 4gb รองรับ pm965 ไหมครับ

Comment

ลองแล้วบอกด้วยนะครับ

งานนนี้มีลุ้น เสียตังอีกแล้ววว

อิอิ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                    ซื้อตัวอื่นเถอะ ครับ
                    ตัวนี้ socket ก็ไม่มีให้มา แถมยังต้องมาซื้ออีก 1000 กว่าบาท
                    แรม 2GB ตอนนี้ 920 บาทเลย คิดดีๆ เด้อ
                    โหเอาเปรียบอะนิสัย

Comment

แล้วเครื่องผมจะใส่ได้ไหมเนี่ย อิอิอิ

Comment

มองน้ำลายหกมาตั้งแต่โครงการ 2 แล้วครับ เครื่องผมไม่มีรูเหลือใส่ T_T

Comment

ราคาประมาณเท่าไหร่นี่
                          S42 ได้แรงเพิ่มอีกล่ะ อิอิ
                          ขอราคาคราวๆ หน่อยนะครับ
                          2 Gb = ???
                          4 Gb = ???
                          แล้วความแตกต่างระหว่าง 1 2 4 Gb มันจะแตกกันอย่างไรในการส่งข้อมูล

Comment

Acer 4925 G ใส่ได้มั๊ยครับรบกวนด้วยครับเครื่องเดิมๆยังไม่อัพเกรดอะไร

Comment

Originally posted by ignited View Post
                              2gb กับ 4gb รองรับ pm965 ไหมครับ
                              ต้องรองครับ

Originally posted by thefast View Post
                              ลองแล้วบอกด้วยนะครับ
                              งานนนี้มีลุ้น เสียตังอีกแล้ววว
                              อิอิ
                              ยังรอ link เค้าอยู่เลย ครับ

Originally posted by shiva180 View Post
                              โหเอาเปรียบอะนิสัย
                              555 นั่นหละ

Originally posted by vampires102 View Post
                              แล้วเครื่องผมจะใส่ได้ไหมเนี่ย อิอิอิ
                              รุ่นไหน ครับ

Originally posted by Decription View Post
                              มองน้ำลายหกมาตั้งแต่โครงการ 2 แล้วครับ เครื่องผมไม่มีรูเหลือใส่ T_T
                              มี socket ครับ มาเป็น WLAN Card เอาไปเป่า เองได้ เลยครับ

Originally posted by mr.aof View Post
                              ราคาประมาณเท่าไหร่นี่
                              S42 ได้แรงเพิ่มอีกล่ะ อิอิ
                              ขอราคาคราวๆ หน่อยนะครับ
                              2 Gb = ???
                              4 Gb = ???
                              แล้วความแตกต่างระหว่าง 1 2 4 Gb มันจะแตกกันอย่างไรในการส่งข้อมูล
                              ยังไม่แน่ใจ ครับ

Originally posted by polize View Post
                              Acer 4925 G ใส่ได้มั๊ยครับรบกวนด้วยครับเครื่องเดิมๆยังไม่อัพเกรดอะไร
                              ได้ ครับ ตอนนี้มี 1GB ราคาต่ำมาก อยู่ที่ comman สนใจรีบไปรับเลย

Comment

Working...
                              X