Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม CPU-Z มันไม่นิ่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม CPU-Z มันไม่นิ่งครับ

ทำไม CPU-Z ผมมันไม่นิ่งครับ ลองเปลี่ยน V. แล้วก็เหมือนเดิมครับ

ก่อนหน้านี้ก็ไม่เป็น พอถอดบอร์ดมาติด Sink แค่เนี้ย เจอปัญหาบึมเลย (ไปโดนอะไรเข้าป่าวหว่า)

ป.ล. ใช้ ax78 มันไม่มี C1E ครับ

ไม่นิ่งหมายความว่าอะไรครับ
    ตัวเลขหรือเปล่าถ้าไม่นิ่งปกตินิครับเพราะมันอ่านค่าจาก BIOS

Comment

ไม่นิ่งคือ

ตัวคูณมันไม่นิ่งอะครับ ขึ้นๆ ลงๆ เดี๋ยว 13 มั่ง เดี๋ยว 5 มั่ง

Comment

AMD มี C1E ด้วยหรือ -*-
        มีแต่ Cool / Quiet มิใช่หรือ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ต้องไปเปลี่ยน Cool / Quiet ใช่ป่าวครับ

เดี๋ยวลองก่อนสิ

Comment

Originally posted by Npermsin View Post
            ไม่นิ่งคือ

ตัวคูณมันไม่นิ่งอะครับ ขึ้นๆ ลงๆ เดี๋ยว 13 มั่ง เดี๋ยว 5 มั่ง
            โหมดประหยัดไฟ ปกติครับ ตัวคูณ ขึ้นๆลงๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              C1E มีครับ

ใน A780GM-A v. 1.1 ผมเคยใช้

แต่ยังไม่เห็นใน กิ๊กของผมเลย ไม่รู้อยู่ตรงไหน

Comment

m3a78-cm ก็มี C1E เหมือนกัน ถัดจาก Cool n' Quiet เลย

Comment

Working...
                X