Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการใช้LNคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการใช้LNคับ

อยากถามว่าอุณหภูมิต่ำสุดของLNวัดที่CPUเท่าไรครับ

แล้วถ้าอุณหภูมิต่ำๆแบบนี้ใช้ใด้นานแค่ไหนจะมีผลข้างเคียงไหม

Comment

พอดีคิดจะทำโปรเจคอะไรเล่นปีหน้าครับ

Comment

Originally posted by tonx1700 View Post
        อยากถามว่าอุณหภูมิต่ำสุดของLNวัดที่CPUเท่าไรครับ
        ถ้าปกติก็ -100 ขึ้นไปครับ ถ้าโอเวอร์คล็อกก็จะต่ำลงมา

Originally posted by tonx1700 View Post
        แล้วถ้าอุณหภูมิต่ำๆแบบนี้ใช้ใด้นานแค่ไหนจะมีผลข้างเคียงไหม
        ต้องเติม LN2 เรื่อยๆครับ เพราะมันระเหยได้ และควันมันอย่าริไปสูดนะครับ ไม่งั้นปอดท่าน -199 แน่ๆ

พอดีคิดจะทำโปรเจคอะไรเล่นปีหน้าครับ
        ตามสบายครับ แต่ระวังอย่าให้อวัยวะไปโดนนะ แข็งเลย อย่างเช่นเอาแขนไปโดน LN2 โดยตรง แขนท่านแข็งแล้วเอาค้อนทุบ แตกเลยนะครับ

แต่โดนผิวเผินมันก็แสบๆร้อนๆ

Comment

ขออ้างอิงกระทู้พี่หมอคับ ลองศึกษาดู

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=42775

ต่ำสุดนี่ แล้วแต่อากาศดีกว่าคับ สูงสุด ก้อ -86 ได้อะมั้งคับ ตอนนั้นร้อนๆกลางงาน

ถ้าอยู่ห้องบ้านๆ Room Size ปกติก็ราวๆ -15x ถึง -17x ได้(มั้ง)คับ

ใช้นานๆ ใช้เดิมๆ ใ้ช้ได้คับ

ซีลิโคนที่ใช้ก้อ พวก ซีลิโคนเซรามิก น่ะคับ

เติม LN2 เรื่อยๆ (ควรทำตั้งแต่ 2 คนขึ้นไป)

[Safety First] ไว้ก่อนเลย

หมั่นรักษาภาชนะที่ใช้เติม หลังจากตวงไป 3 - 4 ครั้ง มันจะเป็นหยดน้ำ ให้เช็ดให้แห้งคับ

แล้วตวง LN2 ต่อไป

ผลข้างเคียงต่อคอมฯพิวเตอร์ ม่ายมีคับ

ผลประหลาด ประสบการณ์ครั้งแรกก็คือ หลังจาก เก็บงาน LN2 Potจะร้อนมากคับ

Comment

-120 coolbug มั่งครับ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

เด่วเจอกันใน โปรเจค logs

Comment

Working...
              X