Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU >>> icute กับ TT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PSU >>> icute กับ TT

1 - ระหว่าง icute titanium pro 650w กับ TT tough power 650w จ่ายไฟต่างกันเยอะไหมครับ?

2 - แล้วแต่ละตัว จ่ายเต็มที่เท่าไรเหรอครับ?

ขอบคุณครับ

งบมาก เล่น TT เลย 80+ Bronz

Comment

ตกลงแล้วiCuteมันไม่ดีตรงไหนอะครับ เห็นหลายท่านไม่ค่อยชอบ
      พอดีจะเปลี่ยนPSUแล้วมองยี่ห้อนี้อยู่ แต่เห็นแบบนี้เลยเกรงๆ

Comment

Originally posted by kenqji View Post
        ตกลงแล้วiCuteมันไม่ดีตรงไหนอะครับ เห็นหลายท่านไม่ค่อยชอบ
        พอดีจะเปลี่ยนPSUแล้วมองยี่ห้อนี้อยู่ แต่เห็นแบบนี้เลยเกรงๆ
        อยากทราบเหมือนกันครับ เพราะพรุ่งนี้ผมจะไปซื้อแล้ว ><

Comment

I cute จ่าย 600w peak 650w
          TT จ่าย 650w ซึ่งโหลดหนักๆ ไม่มีปัญหา
          http://www.80plus.org/manu/psu/psu_join.aspx

Comment

Originally posted by kenqji View Post
            ผมไม่เคยเจอใครบอกว่าไม่ดีนะเคยเจอแต่ว่า ดูราคาก้อรู้แร้ว หรือไม่ก้อ ดูวัสดุที่ใช้ก้อรู้แร้ว

ของแบบนี้มันต้องเลือกระหว่าง ความคุ้มค่าต่อราคา หรือ ประสิทธิภาพที่ยาวนาน

Comment

ผมว่าเพาะหน้าตาของไส้ใน icute

Comment

1. iCute เขียนข้างกล่องไว้แล้วว่า จ่าย Continue ที่ 600W Peak ที่ 650W แต่ TT จ่าย Comtinue ที่ 650W ครับ

2. บวกไม่น่าเกิน 50-100W นะ (และช่วงเวลาสั้นๆ 2-3 วินาที หลังจากนั้นอาจดับ แต๊บ ระเบิด)

ในวัตต์เท่ากัน iCute มีราคาถูกกว่าครับ ซึ่งมีมาตรฐานต่างๆเช่น ActivePFC 80+ เหมือนๆกัน เทียบกับราคานับว่าคุ้ม
                แต่ในเรื่องอุปกรณ์การผลิต วัตถุดิบของ TT อาจจะดีกว่า

Comment

Originally posted by deluge View Post
                  1 - ระหว่าง icute titanium pro 650w กับ TT tough power 650w จ่ายไฟต่างกันเยอะไหมครับ? ต่างกันครับ ดูได้จากจำนวน AMP ของกระแสไฟที่จ่างออกมา TT 650 มีมากถึง 54 A ในขณะที่ ICUTE 650 น้อยกว่า มากครับ จริงๆดูราคาก็บอกได้แล้วมั้งครับ

2 - แล้วแต่ละตัว จ่ายเต็มที่เท่าไรเหรอครับ?
                  ทุกวันนี้ผมยัง งงๆ กับคำว่าเต็มของแต่ละคนเลยครับว่าเข้าใจกันแบบใหนครับ

ขอบคุณครับ
                  .วันกันที่ความเหมาะสมกัยสเปคที่มีดีกว่าครับ เลือกให้เหมาะดีหมดแหละครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ ผมคิดว่าจะ ซื้อเป็น icute pro 650w ครับ เพราะ TT มันแพงไปแล้วผมคิดว่ามันน่าจะพอดีกับ spec ผมด้วยล่ะครับ

PHENOM II X4 940 BE Socket AM2+ 3.00GHz BE 7950
                    ASUS M4A78-E AM2+/AM3 AMD 790GX 4690
                    WD 5000 AAKS 500 GB,SATA II,16 MB,NCQ 2050
                    G.Skill F2-8500CL5D-4GB PK 4GB 1066MHz (2GBx2) 5-5-5-15 2750
                    Cooler Master "CM 690" Black Mid Tower 2990
                    iCute TiTaNium Pro 650W 2690
                    DVD-RW 800
                    *HIS HD4870 turbo 1GB <<< อันนี้จะซื้อประมาณอีก 2-3เดือนข้างหน้าน่ะครับ

ท่านอื่นคิดว่าอย่างไรบ้างครับ? กับ icute pro 650w กับ spec นี้ (รวม 4870แล้ว)

ขอบคุณอีกครั้งครับ *-*

Comment

D ๆ

Comment

Originally posted by deluge View Post
                        ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ ผมคิดว่าจะ ซื้อเป็น icute pro 650w ครับ เพราะ TT มันแพงไปแล้วผมคิดว่ามันน่าจะพอดีกับ spec ผมด้วยล่ะครับ

PHENOM II X4 940 BE Socket AM2+ 3.00GHz BE 7950
                        ASUS M4A78-E AM2+/AM3 AMD 790GX 4690
                        WD 5000 AAKS 500 GB,SATA II,16 MB,NCQ 2050
                        G.Skill F2-8500CL5D-4GB PK 4GB 1066MHz (2GBx2) 5-5-5-15 2750
                        Cooler Master "CM 690" Black Mid Tower 2990
                        iCute TiTaNium Pro 650W 2690
                        DVD-RW 800
                        *HIS HD4870 turbo 1GB <<< อันนี้จะซื้อประมาณอีก 2-3เดือนข้างหน้าน่ะครับ

ท่านอื่นคิดว่าอย่างไรบ้างครับ? กับ icute pro 650w กับ spec นี้ (รวม 4870แล้ว)

ขอบคุณอีกครั้งครับ *-*
                        เหลือๆ

Comment

จากประสบการจิง ของผมตัวนี้เลย

ปรกติ ฮาดดิส2ลูก 500 กับ160 8400Gt

วันนั้นเพื่อนเอา ฮาดดิส มาเสียบอีกลูกเพื้อที่จะถ่ายข้อมูล

พอเปิดเครื่องปุ๊บปรากฏว่า ควันขึ้น เเต่เป๊นลูกของมัน ครับ ยังดีถอดปลั้กทัน

เช๊คดู เครื่องเอ้อ..ไปพักหนึ่ง ทุกอย่างกลับมาใช่งานได้ปรกติ

สงสัยกันว่าน่าจะเป๊นเพราะตัว พอรต ทีต่อเพิมเพราะสายไฟทีให้มาหัวไม่พอ

ที่เหลือลองตัดสินใจเองอีกทีนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            เหลือๆ
                            ขอบคุณครับ ><

Comment

icute ราคาได้ใจจริงๆ รูปร่างก็ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่แวววาวดี ถอดสายได้
                              อยากลองดูเหมือนกัน รอบหน้าถ้าได้เปลี่ยน ผมคิดว่าจะลอง iCute TiTaNium Pro 750W ดูสักลูก

Comment

Working...
                              X