Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผล CPU_Z ไม่เหมือนกันครับ CQ40-104AX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผล CPU_Z ไม่เหมือนกันครับ CQ40-104AX

ได้มาเมื่อวันที่ 18 พย. 51 จากโคราชครับ ราคาไม่รวมVAT 19900 ถ้ารวมVAT 21290
    แล้วใช้ CPUZ ดู ผลเป็นเหมือนรูปที่อยู่ทางซ้ายครับ มันแตกต่างจาก รูปด้านขวา ที่มาจาก
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=290497
    ในเมื่อเป็น RM-70 เหมือนกันครับ
    Attached Files

มันคนละ Windows นี้
    ทำมาเป็น Xp VS Vista ซะนั้น

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
      มันคนละ Windows นี้
      ทำมาเป็น Xp VS Vista ซะนั้น
      ใช่แล้วครับ
      อีกอย่าง cpuz คนละเวอร์ชั่นกัน
      vista speed มันสูงกว่าอยู่แล้วครับ
      เพราะมันกินสเปคมากกว่า
      ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่น cpuz และปิดโหมดประหยัดพลังงานใน xp ดูก่อนครับ

Comment

ถ้าเห็น bus speed แตกต่างกัน ค่อยน่าตกใจหน่อย

เพราะว่าค่าที่วงสีแดงไว้ มันเปลี่ยนแปลงตลอด

และ version ใหม่ก็ต้องเห็นเยอะกว่า version ก่อนอยู่แล้ว

Comment

ตรงที่วงไว้มันจะขึ้นๆลงแทบตลอดเวลาครับ ถ้า CPU ไม่ได้ประมวณผลมันก็จะลดลงแทบทุกอย่าง
          ทั้ง VCore,Multiplier,CoreSpeed ทั้งหมดนี้เพื่อประหยัดพลังงาน
          ส่วน Revision นั้น CPU Z เวอชั่น 1.46 ยังไม่รู้จักครับเลยแสดงไม่ได้

Comment

ใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ

Comment

เจ้าของกระทู้

ขอบคุณทุกท่านครับ
              เรื่องผล CPUZ ไม่ซีเรียสครับ แค่สงสัย

แต่ผลการใช้ ประทับใจครับ ในราคาประมาณนี้ครับ
              ทุกอย่างใช้ได้ครบหมด
              เร็วดีครับ ลื่นหัวทิ่มหัวตำเลยครับ
              ให้ร้านลง XP ให้ แล้วให้ ก๊อป Driver ให้ด้วย เผื่อจะลงเอง
              แต่เข้าโหมด hibernation หน้าจอเป็นสีฟ้า แก้ไม่หายครับ

ตอนนี้ทดลองเล่นเกม COD2 เล่นได้ลื่นไหลดี

Comment

เจ้าของกระทู้

ผลการใช้
                แบตหมดเร็วมากๆ ใช้งานทั่วไปประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง
                เล่นเกมประมาณ 50 นาที

ความร้อนก็ร้อนพอประมาณ 60 - 70 องศาเซลเซียส สมคำล่ำลือ

ครับผม

Comment

โหมดประหยัดพลังงาน

Comment

ดีทุกอย่างเสียอย่างเดียวครับ ช่องเป่าลมออกมานเป่า ลง และ ขึ้น ไปอัดใส่จอนิดๆ ร้อนระงมเยย
                    แต่ผมรับได้ หาไรรองพื้นให้สูงนิดนึงก็สบายๆ

Comment

Originally posted by xcommocx View Post
                      ผลการใช้
                      แบตหมดเร็วมากๆ ใช้งานทั่วไปประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง
                      เล่นเกมประมาณ 50 นาที

ความร้อนก็ร้อนพอประมาณ 60 - 70 องศาเซลเซียส สมคำล่ำลือ

ครับผม

รุนนี้เล่นเกมส์ GRID ได้ป่าวครับ เพราะตอนนี้ผมลองเล่นในโน๊ตบุ๊คคอมแพค CPU Sempron 2.0 Ghz
                      การ์ดจอออนบอร์ด 3200 แรมระบบ768เพราะแชร์การ์ดจอไป เล่นได้อ่ะครับ แต่ก็ยังกระตุกๆ คาดว่าเป็นที่แรมน้อยเกินไป เพราะระบบก็ใช้ไป 400 กว่าเม็กแล้ว ผมลองปรับต่ำสุดหมดแล้วขนาดหน้าจอที่ 640 อ่ะครับ แต่ภาพมันก็ยังสวยอยู่ดี

ว่างๆก็ทำรีวิวให้ดูบ้างนะครับ หาอ่านไม่มีเลย กำลังจะซื้อต้นเดือนหน้าครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by champ_lfc View Post
                        รุนนี้เล่นเกมส์ GRID ได้ป่าวครับ เพราะตอนนี้ผมลองเล่นในโน๊ตบุ๊คคอมแพค CPU Sempron 2.0 Ghz
                        การ์ดจอออนบอร์ด 3200 แรมระบบ768เพราะแชร์การ์ดจอไป เล่นได้อ่ะครับ แต่ก็ยังกระตุกๆ คาดว่าเป็นที่แรมน้อยเกินไป เพราะระบบก็ใช้ไป 400 กว่าเม็กแล้ว ผมลองปรับต่ำสุดหมดแล้วขนาดหน้าจอที่ 640 อ่ะครับ แต่ภาพมันก็ยังสวยอยู่ดี

ว่างๆก็ทำรีวิวให้ดูบ้างนะครับ หาอ่านไม่มีเลย กำลังจะซื้อต้นเดือนหน้าครับ ขอบคุณมากๆครับ
                        ati 3200 & nvidia 7150 อันไหนแรงกว่ากันครับ

Comment

ผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ยังไม่เคยลอง 7150 แต่ 3200 ผมลง PES2008 จอ 800x600 hight ก็ลื่นดีนะครับ

Comment

Working...
                          X