Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์เน็ตทาง wireless

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แชร์เน็ตทาง wireless

สมมติถ้วเราไม่อยาซื้อ wireless router อะครับแต่อยาแชร์ผ่าน wireless จะทำยังไง

ทำวิธีนี้ได้หรืเปล่าครับ เครื่อง notebook มีwirelessอยู่แล้วแต่เครื่อง pcไม่มี เราเอา wireless usb
    มาเสียบกับเครื่องpcแล้วส่งสัญญานจาก notebook ไป pc ได้หรือเปล่าครับ
    (ใช้note bookเป็นตัวต่อก็บadsl)จะได้หรืเปล่าครับ ไม่อยากซื้อ hub ด้วยเพราะต้องการให้บ้านมี wireless ไม่อยาซื้อ wireless router

อ่านแล้ว งง ดี จังครับ เอางี้ก่อนละกันครับ จะส่งข้อมูลจาก Notebook ไป PC ผ่านตัว Wireless นะได้อยู่แล้วครับ ก็แค่ซื้อ Wireless USB มาต่อที่เครื่องคอมฯ แต่จะให้ Notebook ส่งสัญญาณ ADSL ผ่านทาง Wireless ผ่าน Notebook นะไม่ได้ครับถ้าต้องการให้บ้านมี wireless แต่ไม่อยากซื้อ คงเป็นไปไม่ได้ครับ ถ้าคุณซื้อ wireless Router ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อ Wireless USB มาหรอกครับ เสียบสายตรงไปเลย ง่ายกว่า

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

มี notebook มี wireless 1เครื่อง
        มี desktop ไม่มี wireless 1เครื่อง (สามารถซื้อ USB Wireless Lan มาต่อเพิ่มได้)
        อุปกรณ์เท่านี้ ต้องการเล่นเนตพร้อมกัน 2เครื่อง ใช่มั้ยครับ

ทำได้ครับ ให้เซตตัวใดตัวนึง ให้เปิด wireless แบบ Ad-hoc แล้วให้อีก connect เข้ามา จากนั้น ก้อเซต share net ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by jojobar View Post
          มี notebook มี wireless 1เครื่อง
          มี desktop ไม่มี wireless 1เครื่อง (สามารถซื้อ USB Wireless Lan มาต่อเพิ่มได้)
          อุปกรณ์เท่านี้ ต้องการเล่นเนตพร้อมกัน 2เครื่อง ใช่มั้ยครับ

ทำได้ครับ ให้เซตตัวใดตัวนึง ให้เปิด wireless แบบ Ad-hoc แล้วให้อีก connect เข้ามา จากนั้น ก้อเซต share net ได้เลยครับ

ขอบคุณครับผมก็ต้องการแบบนี่แหละ

Comment

นั้นซิแล้วมันเซ็ตยังไงครับ ถามผู้รู้หน่อยครับ

Comment

Working...
            X