Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด ASUS P4V8X-X จะใช้การ์ดจอตัวนี้ได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด ASUS P4V8X-X จะใช้การ์ดจอตัวนี้ได้มั้ย

เคยซื้อ ATI X1600 Pro AGP มาปรากฏว่า บอร์ดไม่ยอมรับ ขายทิ้งแทบไม่ทัน เสียจิตมาก เนื่องจากไม่เคยเสียตังฟรีๆ หลายๆพันมาก่อน

จนวันนี้ยังไม่ละความพยายาม อยากซื้อการ์ดจอ Spark GF6800GS AGP มาใส่ ตอนนี้รู้แล้วอย่างนึงว่า ต้องเปลี่ยนตัวจ่ายไฟ ทางร้านก็รับรองว่าใส่ได้ แต่ยังกังวลว่าเมนบอร์ดจะไม่รับอีก ก็เลยตกลงกะทางร้านว่าผมจะยกเครื่องไปที่ร้านให้ลองดูถ้าใช้ไม่ได้ผมไม่ซื้อ นัดไว้พรุ่งนี้แล้ว

อยากถามว่าจะใช้ได้มั้ยครับหรือใครใช้อยู่บอกที ถ้ารู้คำตอบผมจะได้ไม่ต้องยกไปครับ หลายๆคนบอกว่ามีปัญหากับการ์ดจอหลายๆรุ่นเลยไอ้เมนบอร์ดตัวเนี้ย คิดหนักแล้ว

เท่าที่ผมสังเกต asus ชิปเซ็ต via เมนบอร์ดมีปัญหาบ่อยๆครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

Comment

Originally posted by ๑จอน๑ View Post
      เคยซื้อ ATI X1600 Pro AGP มาปรากฏว่า บอร์ดไม่ยอมรับ ขายทิ้งแทบไม่ทัน เสียจิตมาก เนื่องจากไม่เคยเสียตังฟรีๆ หลายๆพันมาก่อน

จนวันนี้ยังไม่ละความพยายาม อยากซื้อการ์ดจอ Spark GF6800GS AGP มาใส่ ตอนนี้รู้แล้วอย่างนึงว่า ต้องเปลี่ยนตัวจ่ายไฟ ทางร้านก็รับรองว่าใส่ได้ แต่ยังกังวลว่าเมนบอร์ดจะไม่รับอีก ก็เลยตกลงกะทางร้านว่าผมจะยกเครื่องไปที่ร้านให้ลองดูถ้าใช้ไม่ได้ผมไม่ซื้อ นัดไว้พรุ่งนี้แล้ว

อยากถามว่าจะใช้ได้มั้ยครับหรือใครใช้อยู่บอกที ถ้ารู้คำตอบผมจะได้ไม่ต้องยกไปครับ หลายๆคนบอกว่ามีปัญหากับการ์ดจอหลายๆรุ่นเลยไอ้เมนบอร์ดตัวเนี้ย คิดหนักแล้ว
      เง้อ ผมก็ใช้บอร์ดรุ่นนี้อยู่นะคับ การ์ดจอ power color x1600 pro ddr2 ไม่เห็นเป็นอะไรเลย แต่ผมอัพเดท ไบออสตลอดนะ คุณได้อัพเดทไบออสบ้างหรือป่าว

Comment

ครับ ลองอัพเดตไบออสดูก่อน
        ผมใช้ A7V600-X กับ 6600GT ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

Working...
        X