Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม AMD 5200 มันร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม AMD 5200 มันร้อนจัง

พอผมเล่นเกม COD4 พัดลมของ cpu มันร้อนมาก ขนาดเปิดเคสเอาพัดลมเป่าเเล้ว เป็นเพราะไม่มีซิลิโคนหรือว่าอะไรอ่า ร้อนมากๆ เครื่องก็ดับซะงั้น ควรทำไงดี คอมดับบ่อยมาก

สงใสช่วงนี้อากาศร้อนมากๆครับ แต่ไม่น่าจะร้อนเกิน 55-65 นะครับ ลองๆตรวจสอบดู Heatzing ดูดีๆนะครับ

Comment

ความร้อนร้อนเท่าไรครับ

Comment

ถ้าร้อนจนเครื่องดับ มีปัญหาเเน่ๆครับ

ถ้าเครื่องปกติ ต่อให้อากาศในอุณภูมิห้องถึง41องศา เครื่องก็ทำงานได้ ฟูลโหลด ก็ได้ อาการที่ท่านว่าเหมือนกับ ไม่ได้ใส่ซิลิโคน หรือ ซิลิโคนด้อยคุณภาพ ลองตรวจสอบครับ ถ้าอยู่ไม่ไกล ยกมาดูให้ก็ได้ครับ

Comment

ไม่มี sensor อ่าครับ ถ้าเปลี่ยนsinkกับพัดลม ควรใช้อะไรดีอ่า เงินไม่ค่อยมีด้วย 2 อย่างไม่เกิน1000 เเนะทีครับ

Comment

Originally posted by oak2534 View Post
            ไม่มี sensor อ่าครับ ถ้าเปลี่ยนsinkกับพัดลม ควรใช้อะไรดีอ่า เงินไม่ค่อยมีด้วย 2 อย่างไม่เกิน1000 เเนะทีครับ
            ลองเปิดฝาข้างดูก่อนครับ แล้วลองไปหาโปรแกรม SpeedFan มาเช็คความร้อนครับ สาเหตุที่ดับอาจจะไม่ได้มาจากความร้อนก็ได้ครับ

Comment

อุณหภูมิ cpu 48 c อ่าครับ สุงไหมเอาพัดลมจ่อเเล้วน่า

Comment

Originally posted by oak2534 View Post
                อุณหภูมิ cpu 48 c อ่าครับ สุงไหมเอาพัดลมจ่อเเล้วน่า
                ไม่เลยครับ อุณหภูมิขนาดนี้เป็นไปไม่ได้ที่ระบบจะตัดเพราะความร้อน

Comment

ยังไม่ได้เล่นเกมอ่ะครับ พอเล่นสูงกว่านี้อีก

Comment

คงเป็นปัญหาของเครื่องใช่ไหมครับ เเต่ไม่ได้เล่นเกมหนักๆก็ไม่ดับนะครับ

Comment

เคยกด 70 ยังไม่ร้อน นี่เจอะกับโน๊ตบุค ก็เกือบ 70 ^ ^'

Comment

เปลี่ยนซิงค์ ดีไหมครับ เล่นเกมมันขึ้น70+เลยอ่า

Comment

คงต้องปรับไฟลเองอะครับ ถ้าตั้งautoแล้วมันร้อนไม่หยุดอะ ตั้งไฟลแย เองเลยลองหาไฟที่ต่ำที่สุดแล้วลองเทศ orthos ดูครับ ว่าใช้ดีหรือป่าว

Comment

ขอโปรแกรมเชคความร้อนเครื่องหน่อยครับ

ใครมีลิ้งโพสเลยคับขอบคุนครับ

Comment

Everest ก็เช็คได้ครับ ลองไปหาในห้องซอฟท์แวร์

Comment

Working...
                              X