Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ กลัว เมนบอร์ด ไม่รับ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ กลัว เมนบอร์ด ไม่รับ CPU

คือผมสั่งซื้อ CPU Core 2 Duo E8400 (ไม่ทราบรหัส)
    บอร์ดผม ConRoe1333-D667 R2.0 »ผมดูใน CPU Support List มัน Support Core 2 Duo E8400(C0) ผมสังสัยว่าจะเกิดผมซื้อ ได้มาเป็น Core 2 Duo E8400(E0) แล้วเอาใส่กับเมนบอร์ด เครื่องผมมันจะเปิดใช้งานได้หรือเปล่าครับ??? คือมันจะเปิดติดหรือไม่ติดอ่ะครับ กลัวว่า ถ้าเป็น E0 แล้วมันจะใช้ไม่ได้เลยอ่ะครับ...

ใช้ได้ครับ

Comment

ผ่าน

Comment

ชัวร์

Comment

เรื่องที่น่ากังวล MotherBord กับ Ram มากกว่า

Comment

^ ^ ^

667 ซะงั้น -.-

Comment

ขอบคุณครับ...เหอๆ ค่อยโล่งใจขึ้นหน่อย....

แต่ที่บอกว่า
              เรื่องที่น่ากังวล MotherBord กับ Ram มากกว่า
              ยังไงอ่ะครับ ?

Comment

ใส่แล้วเปิดแล้ว....แต่ Bios มันไม่ขึ้นน่ะครับ....ภาพก็ไม่มี....
                ทำไงดีครับ...เอาอันเก่าใส่ก็เป็นเหมือนกันครับ??????ช่วยหน่อยครับ........

Comment

ช่วยชี้แนะด้วยครับ....ด่วนเลย!!!!!!

Comment

เคลียร์ไบออส
                    ใส่ซีพียูตัวเก่าแล้วอัพไบออส

Comment

ทำยังไงอ่ะครับ...???....ก่อนผมเปลี่ยน CPU ผมอัฟ Bios เป็นรุ่นล่าสุดแล้วครับ....
                      CPU ที่ผมได้มาเป็น Core 2 Duo E8400(E0) คั่งที่กลัวครับ......
                      ถ้าผมใส่อันใหม่ลงไปแล้วถอดถ่อนไบออสออกสักพัก มันจะได้ผลไหมครบ....+++

Comment

ถอดถ่านไบออสนั้นละครับ แล้วก็ใส่กลับเข้าไปใหม่

Comment

ครับงั้นผมควรลองใส่ Core 2 Duo E8400(E0) แล้วล้างค่าไบออสดูก่อนใช่ไหมครับ?
                          -----------.................
                          ตอนนี้ใช้เครื่องน้องเล่นเน็ต

Comment

Originally posted by bggaro View Post
                            ครับงั้นผมควรลองใส่ Core 2 Duo E8400(E0) แล้วล้างค่าไบออสดูก่อนใช่ไหมครับ?
                            -----------.................
                            ตอนนี้ใช้เครื่องน้องเล่นเน็ต
                            ใช่ครับ

Comment

ครับผมกะลัง ลองครับ...ภาวนาว่าจะไช้ได้..สาธุ...
                              อุตสารห ซื้อมาใหม่ๆ....

Comment

Working...
                              X