Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรใหม่totครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12345678910 View Post
    ของผม1 เมก 590 ที่นนทบุรี อะอัพให้ปะ แล้วต้องไปติดต่อไรไหม เปลี่ยนชื่อและรหัสล็อกอนไหม
    ไปที่ TOT แล้วกรอกใบขอเพิ่มความเร็ว net ไม่เสียตังครับ

Comment

อัพใหม่สัญญาเริ่มใหม่นะครับ
      ผมโครตเกลียดเลย กับคำว่า< พื้นที่ที่มีการแข่งขันสูง> หมายถึงลูกค้ารายอื่นๆ
      ในพื้นที่ที่ไม่มีการแข่งขันท่านอยากจะตั้งราคาไหนก็ได้งั้นหรือทำไมมันหลายมาตรฐาน

Comment

Originally posted by tuktig View Post
        ไปที่ TOT แล้วกรอกใบขอเพิ่มความเร็ว net ไม่เสียตังครับ
        ไปได้ตั้งแต่วันไหนแล้วเพิ่มวันไหนครับ

Comment

เด๋วจะไปกรอกยกเลิกแทน เพราะว่าหันไปใช้ Maxnet แล้ว
          ไม่กล้าใช้ ToT ต่อ กลัวโหลด Bit มันจะบล็อก
          ตอนนี้ใช้ 2M โหลด bit แต่โหลดได้ 150k ถ้าอัพเป็น 3M แล้วจะโหลดได้เต็ม 300k หรือป่าวเนี่ย????
          น่าคิดนะแต่ไม่อยากลอง!!!!????
          Last edited by getcools; 18 Mar 2009, 00:53:24.

Comment

Originally posted by DoLL View Post
            ไปได้ตั้งแต่วันไหนแล้วเพิ่มวันไหนครับ
            ไปมาเมื่อเดือนที่แล้วแจ้งเปลี่ยนเช้าตอนเย็นก็จะเปลี่ยนได้ แต่ว่าเขาจะให้ใบบอกวิธีการเปลี่ยนมาให้เราจะต้องเปลี่ยนเองครับ ถ้าเขาเปลี่ยนจาก 1 mb มาเป็น 2 mb netจะเข้าไม่ได้ตอนนั้นแหละเราถึงเข้าไปเปลี่ยนความเร็วทำตามใบขั้นตอนที่เขาให้มาครับ แต่ถ้ามียอดค้างชำระก็ต้องจ่ายก่อนนะครับถึงจะเปลี่ยนได้

ปล. TOT เป็นของรัฐถ้าไม่เขียนใบแจ้งเปลี่ยนความเร็ว net เขาจะไม่เปลี่ยนให้ครับ ไม่เหมือนเอกชนนะ ที่เขาจะ up ให้เอง
            Last edited by tuktig; 18 Mar 2009, 17:19:48.

Comment

Originally posted by tuktig View Post
              ไปมาเมื่อเดือนที่แล้วแจ้งเปลี่ยนเช้าตอนเย็นก็จะเปลี่ยนได้ แต่ว่าเขาจะให้ใบบอกวิธีการเปลี่ยนมาให้เราจะต้องเปลี่ยนเองครับ ถ้าเขาเปลี่ยนจาก 1 mb มาเป็น 2 mb netจะเข้าไม่ได้ตอนนั้นแหละเราถึงเข้าไปเปลี่ยนความเร็วทำตามใบขั้นตอนที่เขาให้มาครับ แต่ถ้ามียอดค้างชำระก็ต้องจ่ายก่อนนะครับถึงจะเปลี่ยนได้

ปล. TOT เป็นของรัฐถ้าไม่เขียนใบแจ้งเปลี่ยนความเร็ว net เขาจะไม่เปลี่ยนให้ครับ ไม่เหมือนเอกชนนะ ที่เขาจะ up ให้เอง
              บมจ. แล้วไม่ใช่เหรอ

หรือเปลี่ยนแต่ชื่อ

Comment

ซ้ำซะงั๊น

Comment

TOT มีบล๊อกบิทด้วยหรา

เสียหายนะเนี่ย

Comment

ของผม 3M จริงๆสปีด แค่ 5 ร้อยกว่าเองครับ ที่ http://speedtest.kapook.com/

Comment

ท่านใดไปอัพเป็น 3M แล้วมาแล้วบ้าง

พออัพเรียบร้อยแล้วโหลดบิทวิ่งเท่าไหร่หรอ

Comment

Originally posted by kchartchai View Post
                        ของผม 3M จริงๆสปีด แค่ 5 ร้อยกว่าเองครับ ที่ http://speedtest.kapook.com/
                        เอาตัวนี้ซิท่าน test ซัก 3 รอบ
                        link http://speedtest.nectec.or.th/

ตามนี้เลยท่าน เมื่อเข้าไปแล้วไปที่ Quick Test มันจะบอกอะไรได้หลายอย่างที่สำคัญคือบอกว่าสาย cable ของท่านจะสามารถรองรับ net ได้กี่ Mbps ของผมได้ 3 Mbps ของผมได้ 3 Mbps ครับเดี๋ยวต้องไปขอเพิ่มเป็น 3 ซะหน่อยถ้าไม่ work คงต้องยอมเสียค่ายกเลิกสัญญา 1,000 บาท ไปหา maxnetดีกว่า

ปล.แต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกันนะครับ จะต้องอยู่ในพื้นที่การแข่งขันด้วยถึงจะได้ 3 Mbps ผมอยู่ระยอง เข้าข่ายพอดีครับ

อันนี้รูปหลังจาก test
                        http://

Comment

^
                          ^
                          ^
                          ของผมก็รับ 3mb แบบนี่แสดงว่าไม่ต้องเดินสายใหม่ใช่ป่าวครับ ???

Comment

อือ พอกันทีกับ TOT ไม่ up speed อีกละ เสียค่าโง่ไป up speed จาก 1M เป็น 2M โดนมันต่อสัญญาใหม่เลย ยกเลิกไม่ได้เลย จำกัดโหลดbitอีกเซงจริงๆ net เน่าได้ทุกวัน

Comment

Working...
                            X