Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อย 2 ตัวนี้ อันไหน น่าเล่นกว่ากัน Joysticks +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อย 2 ตัวนี้ อันไหน น่าเล่นกว่ากัน Joysticks +++

MICROSOFT Xbox 360 & PC Wireless controller CONTROL PAD

Saitek Cyborg Rumble Game Pad

ว่าจะซื้อมาเล่น เกมส์ แต่ ตัดสินใจไม่ถูกเลย สวยทั้ง สอง ตัวเลย
    Attached Files

ผมชอบแบบ Original ครับ โหวตให้ไมโครซอฟท์หนึ่งเสียง

Comment

ก่อนอื่นขอถามก่อนนะครับ ว่าSaitek Cyborgมีขายที่ไทยแล้วหรอครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ(ถ้ามี)

ในความเห็นผมที่ผมมีทั้ง2ตัวนะครับ (ไม่ต้องสงสัยครับ ผมคือBeaver_XTคนเดียวกะที่EGC) กำลังเขียนรีวิวCyborgอยู่พอดี ถ้าหาซื้อที่ไทยได้ขอข้อมูลหน่อยนะครับ จะได้เอาไปลงไว้ด้วย
      ผมแนะนำCyborgครับ ราบละเอียดยังไม่อยากเปิดเผยมากนัก แล้วจะPMไปบอกนะครับ
      สาเหตุหลักๆคือ Analog Stickแม่นกว่าXboX360 For PCและไม่เกิดDead Zoneแม้แต่น้อยเลยครับไม่ว่าจะกระชากหนักขนาดไหนก็ตาม แล้วModuleที่เป็นHat SwitchกับAnalog Stickสามารถสลับตำแหน่งกันได้ แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นที่ผมเลือกSaitek ประเด็นจริงๆเด๋วจะส่งPMไปบอกครับ ส่วนท่านอื่นขอให้รออ่านเอาจาก EGC เอานะครับ อีกไม่นานเกินรอ

Comment

ผมเลือกตัวแรกนะ แต่ชอบตำแหน่งการวางปุ่มของอันสองมากกว่า......จอยของ360 วางแกนอนาล็อกไว้แบบ
        นั้น จับไม่ถนัดเลย..

Comment

อ่านรีวิวดูแล้ว saitek ดีกว่า original ทุกประการ ตัดสินใจที่ราคาครับ เห็นราคาเมืองนอกถูกกว่าจอยสาย xbox ด้วยนี่ ถ้าเข้ามาขายแล้วราคาสมเหตุผลก็ best buy แน่นอนครับ

Comment

Originally posted by armyman View Post
            ผมเลือกตัวแรกนะ แต่ชอบตำแหน่งการวางปุ่มของอันสองมากกว่า......จอยของ360 วางแกนอนาล็อกไว้แบบ
            นั้น จับไม่ถนัดเลย..
            ตรงที่วางก้านกับHat Switchถอดออกมาสลับด้านกันได้ครับ จะหมุนให้เป็นXboX หรือ PS3ก็ได้

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
              ตรงที่วางก้านกับHat Switchถอดออกมาสลับด้านกันได้ครับ จะหมุนให้เป็นXboX หรือ PS3ก็ได้
              ..แบบนี้ก้ยอดไปเลยสิครับ ว่าแต่กี่บาทละ

Comment

ของผมซื้อมาตีเป็นเงินไทยแล้วประมาณ1400ครับ พอดีเศรษกิจไทยเจริญฮวบๆ เล่นเอายูโรละเกือบ51บาทเลยทีเดียว (สมัยก่อนยัง46-47อยู่เลย) ไม่งั้นคงไม่กี่ตังค์หรอกครับ แต่ที่แน่ๆคือถูกกว่าChillStream และ XboX360ครับ

Comment

Working...
                X