Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่ใช้ SLI ช่วยตอบหน่อยค๊าบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่ใช้ SLI ช่วยตอบหน่อยค๊าบบบบ

ตรงหัวข้อที่ mouse ผมชี้ต้องปรับเป็นอะไรหรือคับ
    มันมีให้เลือก 3 อย่างอ่ะคับ
    1. SLI Single GPU Rendering
    2. SLI Multi GPU Rendering
    3. SLI Antianliasting

แล้วแต่ละอย่างหมายความว่างัยคับ

SLI Single GPU Rendering คือ เราจะใช้การ์ดจอแค่ 1 ตัว (แล้วจะซื้อการ์ดตัวที่ 2 มาทำไมหว่า)

SLI Multi GPU Rendering คือการใช้การ์ดทั้ง 2 มาช่วยกัน Render ทำให้เล่นเกมได้ลื่นขึ้น

SLI Antianliasting คือโหมดพิเศษของ SLI นั่นก็คือ AAx8 และ x16 ทำให่ภาพในเกมดูเนียนขึ้น

Comment

SLI Single GPU Rendering คือใช้การ์ดจอตัว Primary อย่าเดียวอีกตัวไม่ได้ใช้งาน [อีกตัวจะเอาไปทำไรหว่า]
      SLI Multi GPU Rendering คือการใช้การ์ดจอสองตัวทำงานร่วมกันแบ่งคนละครึ่งจอจะทำให้ Render ไก้เร็วขึ้นเพราะ 1 ตัวแสดงผลเพียงครึ่งจอ
      SLI Antianliasting คือโหมดลบเหลี่ยมของวัตถุ 3D ครับจำทำให้การ์ดช้าลงแต่คุณภาพดีขึ้นครับ

Comment

ผมใช้ตัวที่2อยู่นะครับ

Comment

แต่ว่าตอนผมลองปรับทั้งแบบที่ 1 กับ 2 ให้ผลออกมาไม่ต่างกันเลยนะคับ ลองกับเกม Company of heroes อ่ะคับ
          หรือว่าการที่เกมใดจะเร็วขึ้น ต้องมี profile เกมนั้นด้วยคับ เพราะผมลองทั้งสองแล้วไม่ต่างกันจริงๆ
          คือตอนนี้ข้อสงสัยผมคือผมกำลังใช้การ์ดจอ 2 ตัวอยู่รึเปล่า ใน Company ผมปรับความละเอียด 1152*768 Detail ปรับจนสุด ได้ Framerate เฉลี่ย 19 ทั้งๆ ที่มันน่าจะมากกว่านี้
          ลองดูเสป็คผมนะคับ

Athlon 3200+
          A8N SLI Deluxe
          Corsair 512*2 GB
          Asus 7600GT * 2

Comment

อ้อ.ผมยังไม่ได้เปิด Antialias นะคับ

Comment

เปิดโหมด SLI ในโปรแกรม Nvidia CP รึยังครับ

Comment

เปิดแล้วก๊าบบบบ

Comment

คงได้เท่านั้นแหละครับจริงๆผฝว่าการที่คุณเปิดหรือปิดโหมด SLI Single GPU Rendering และ SLI Multi GPU Rendering มันก็ไม่ต่างเท่าคุณเปิด-ปิดที่ Nvidia CP หรอกครับผมคิดว่าอย่างนั้น หรือไม่รอผู้รู้จริงมาตอบครับผมใช้มายังไม่เคยเตะเมนูตงนั้นเลยอะครับตอนนี้การ์ดก็เคลมอยู่ตัวนึงครับเลยให้ความรู้ที่แท้จริงไม่ได้

Comment

...

ขอบคุณพี่มากเลยคับ จะรอผู้รู้ท่านต่อไป

Comment

ช่วยหน่อย

Comment

Originally posted by First014 View Post
                        ขอบคุณพี่มากเลยคับ จะรอผู้รู้ท่านต่อไป
                        รอมา3ปีเเล้วน้าไม่สงสารเขาหน่อยเหรอ

Comment

รอมา3ปีเเล้วน้าไม่สงสารเขาหน่อยเหรอ
                          กำ

Comment

Working...
                          X