Announcement

Collapse
No announcement yet.

spore มีใครเล่นแล้วบ้างครับ สนุกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spore มีใครเล่นแล้วบ้างครับ สนุกไหม

spore มีใครเล่นแล้วบ้างครับ สนุกไหม อยากทราบว่ามันเป็นเกมส์แนวไหนครับ เห็นภาพแล้วมันดูเด็กๆ ยังไงชอบกล..

ถามด้วย อยากรู้เหมือนกัน ดันนน

Comment

โหลดแต่ demo มาเล่น มันให้สร้างสัตว มาเต้นเล่น ก็เพลินดี
      ถ้าตัวเต็มออกมาน่าจะดีนะ อ่านผ่านๆมาจาก fg

Comment

สนุกครับ

จะอธิบายแบ คร่าวๆที่เล่นน่ะ

ก็ เกิดมาจะเป็นอมีบา เซลเดียว กินแพลงต้อนกินสาหร่ายไป เรื่อยๆ เหมือนเกม ปลาใหญ่กินปลาเล็ก พอโตขึ้นมาก็กินตัวอื่นที่เล็กกว่าได้

พอโตแล้วจะสามารถกลายพันธุ์ ขึ้นมาบนบก แล้วก็ มีแขนมีขา สะสมชิ้นส่วนไปเรื่อย แล้วก็ โตจนมีสมองก็จะสามารถสร้างหมู่บ้าน สร้าง ยานสร้างรถ ลองดู มันจิงๆ

Comment

เล่นเเล้ว สนุกมากกกกกกกกกกกกกกผมชอบมาเลยยยสนุกมากครับ

Comment

จากที่คุณ dryiceteam พูดมาน่าเล่นจังเลย
            เดี๋ยวไว้หาแผ่นมาลงดีกว่า

Comment

สนุกมากครับ เล่นแ้ลว เลือกได้ กินฟืชรึว่ากินสัตว์

แต่อยากรู้ว่า เล่น online มันจะระบบยังไงอะครับเข้าใจว่าไปเยี่ยมโลกอื่น ของคนอื่นเท่านั้น นำมากัดกันได้รึไม่ อิอิ สงสัยจะอยุ่ใน ภาคเสริมแหง่ๆ

แล้วแผ่นแท้มีภาสาไทยปะครับ ถ้าภาษาไทย เกมดีดีแบบนี้ผมซื้อแน่ อิอิ

Comment

Originally posted by dryiceteam View Post
                สนุกครับ

จะอธิบายแบ คร่าวๆที่เล่นน่ะ

ก็ เกิดมาจะเป็นอมีบา เซลเดียว กินแพลงต้อนกินสาหร่ายไป เรื่อยๆ เหมือนเกม ปลาใหญ่กินปลาเล็ก พอโตขึ้นมาก็กินตัวอื่นที่เล็กกว่าได้

พอโตแล้วจะสามารถกลายพันธุ์ ขึ้นมาบนบก แล้วก็ มีแขนมีขา สะสมชิ้นส่วนไปเรื่อย แล้วก็ โตจนมีสมองก็จะสามารถสร้างหมู่บ้าน สร้าง ยานสร้างรถ ลองดู มันจิงๆ
                ขึ้นบกยังไงอะครับ มันไม่มีตัวมาให้ ฆ่า- -

Comment

สนุกมากมาย ตอนนี้เล่นจนสร้างรังได้แล้ว ^_^

Comment

เกมแนว RTS ครับ 55+

Comment

สนุกมาก ขอ ยืนยันครับ

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                        ขึ้นบกยังไงอะครับ มันไม่มีตัวมาให้ ฆ่า- -
                        ลองดูขอบล่างๆ ของจอ ถ้าเต็มหลอดเเล้วมันจะให้ไปขึ้นบกต่อได้

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                          ลองดูขอบล่างๆ ของจอ ถ้าเต็มหลอดเเล้วมันจะให้ไปขึ้นบกต่อได้
                          อันนี้เข้าใจอะครับ แต่ทำยังไงให้หลอดเต็มอะครับ เพราะผมหา สัตว์ผูกมิตรหรือ ฆ่าไม่ได้อะครับ มันอยุ่บนบกกันหมด ขึ้นไปไม่ได้

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                            อันนี้เข้าใจอะครับ แต่ทำยังไงให้หลอดเต็มอะครับ เพราะผมหา สัตว์ผูกมิตรหรือ ฆ่าไม่ได้อะครับ มันอยุ่บนบกกันหมด ขึ้นไปไม่ได้
                            PM กลับเเล้วครัีบ

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                              PM กลับเเล้วครัีบ
                              อีกทีนะครับตอนนี้อยุ่ในทะเลอะครับ ขึ้นบกไม่ได้ รอหลอดมันเต็มแต่ว่ามันไม่มี กิจกรรมให้ทำอะครับ งงมาก แบบขึ้นบกแล้วเจอ กินจากใต้ดิน - -

Comment

Working...
                              X