Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดับร้อน Galaxy7900GS ด้วยVGA Coolling อะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีใครใช้Thermaltake TMG ND1,2 กับ Galaxy 7900GS
    ไม่รู้ผลที่ได้เป็นอย่างไรบ้าง รอผู้ที่ใช้มาบอกกันหน่อยครับ

Comment

Originally posted by layjung View Post
      มีใครใช้Thermaltake TMG ND1,2 กับ Galaxy 7900GS
      ไม่รู้ผลที่ได้เป็นอย่างไรบ้าง รอผู้ที่ใช้มาบอกกันหน่อยครับ

กลัว PCB ของ Galaxy มันใส่ไม่ได้จังเลย เพราะมันไม่ได้ระบุใว้

รูของ 7800 /6800 มันไม่เหมือนกับ 7900 ซะด้วย และโดยเฉพาะ galaxy/spark

Comment

เห็นต่างประเทศเอา Zalman CNPS9700LED
        มาใช้กับการ์ดจอด้วยล่ะครับ

Comment

...จะมีไหมหนอ

Comment

Originally posted by Ruin View Post
            เห็นต่างประเทศเอา Zalman CNPS9700LED
            ยัดเข้าไป การ์ดอื่นไม่ต้องใส่กันเรย

Comment

Originally posted by Ruin View Post
              จาไหวหยอ แค่ใส่ซีพียู ก็แน่นเคสและ หุหุ ผมก็กะลังหาแบบเดียวกะท่านอะครับ ใช้กาแลกซี่ 7900GS เหมือนกานเยย ขอถามหน่อยว่า พัดลม หลังเคสขนาดเท่าไหร่ครับ ผมจาเปลี่ยน ตัวเก่า ของ raidmax มันแถมมาดูมันอืดๆไงไม่รุอะคับ ผมใช้เควสรุ่นsagitta น่าจาพอๆกะของคุณอะคับ

Comment

Originally posted by DionySus~Metal View Post
                จาไหวหยอ แค่ใส่ซีพียู ก็แน่นเคสและ หุหุ ผมก็กะลังหาแบบเดียวกะท่านอะครับ ใช้กาแลกซี่ 7900GS เหมือนกานเยย ขอถามหน่อยว่า พัดลม หลังเคสขนาดเท่าไหร่ครับ ผมจาเปลี่ยน ตัวเก่า ของ raidmax มันแถมมาดูมันอืดๆไงไม่รุอะคับ ผมใช้เควสรุ่นsagitta น่าจาพอๆกะของคุณอะคับ
                พัดลมCooler Master 12 c.m. 1200 rpm. 21 db. 400 baht @ TK Shop Pantip ซื้อมาเข้าชุดกับเคส Cooler Master Elite 330 + Real Power 550w เคสมันมีพัดลม12 c.m.มาให้ข้างหลังแค่ตัวเดียวไม่มีไฟแต่สเปคเดียวกัน ตอนนี้ก็เลยเอามาไว้ข้าหน้าเคส(เคสมันใส่พัดลมได้8,9,12 c.m.ได้ทั้งหน้าหลังเลย) แต่ผมว่าพัดลมของ Thermaltake ไฟมันไม่ส่องออกมาแยงตา รอบเยอะกว่าดังพอกัน น่าใช้กว่าถ้าท่านจะซื้อมาใส่เพื่อสวยงาม ถ้าเอาเงียบก็Silent CATเลยติดหลังเคสได้

Comment

ขุดมาดูกันหน่อยเร้ว ร้อนๆๆแล้ว

Comment

Working...
                  X