Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อจอย USB Vibration Stick มาอยากเล่น Crysis ทำไงงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อจอย USB Vibration Stick มาอยากเล่น Crysis ทำไงงับ

ผมซือมาอะครับ USB Vibration Stick(259 บาท) มัน Support Vista ซึ่งผมใช้ Vista 64 bit อะครับ ซื้อมาแล้วก็ติดตั้ง Drivers ปกติ แล้วมันบอกให้ลง Direct x 7 ซึ่ง Vista มันใช้ไม่ได้ ทำไงดีอะครับ แล้วผมก็ เข้าไปใน Game Controllers มันก็เห็นจอยปกติอะครับ พอเข้า Crysis มันก็หาไม่เจอ หรือว่าต้องโหลดโปรแกรมอะไรมาเสริมหรือเปล่าครับ ถ้าจนปัญญา ก็ต้องซื้อ จอย Xbox360 ใช่ปะครับ แล้วมันมีขายที่ไหนหรอครับ ขอบคุณครับ

ปล.ช่วยทีนะครับ
    อ่อ ของ Crysis WARHEAD มันบอกให้โหลดอันนี้อะงับ
    http://support.microsoft.com/kb/906347
    Last edited by lightzer; 15 Apr 2009, 17:43:54.

อ่อ ลืมไปงับ แล้วอย่างงี้มานก็เล่นไม่ได้สักเกมส์สิครับ งั้นซื้อมาก็เสียเปล่าสิ งะ

Comment

ช่วยทีครับ ขอร้องครับ ดันๆครับ ผมอยากเล่นแบบจอยบ้างอะงับ (เล่นแบบเม้าส์เบื่อแล้ว)

Comment

ต้องใช้Xbox 360เท่านั้นไม่ใช้เหรอครับ ไม่งั้นจะมองไม่เห็น

Comment

ไม่รู้แหะ ต้องกด custom buttoms เอาเองหรือเปล่า เหมือน grid อะไม่มีจอยให้เลือกต้องกดตั้งค่าปุ๋มเอาเอง
          ว่าแต่ใช้จอยเล่นเกมส์ยิงๆอย่างcrysisมันจะสนุกหรอคับ ผมว่ามันบังคับลำบากกว่าเม้าท์อีกนะ

Comment

Vibration Stick... แท่งสั่น??? - -

Comment

Originally posted by AnonymousX View Post
              Vibration Stick... แท่งสั่น??? - -
              คิดเหมือนกันไหม เหอะๆๆๆ

Comment

กำซะงั้นเลย แล้วอันนี้มันจะเล่น Devilmaycry 4 ได้ปะงับ(อยากลองใช้จอยมาก ซื้อมาแต่ไม่ไ้ดใช้มันรู้สึกเสียดายอะครับ)

Comment

Working...
                X