Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมาตอบหน่อยครับ

คือผมอยากได้ระบบระบายความร้อนใช้ท่อทองแดงยัดใส้น้ำแข็งแห้งใช้กับ Athlon FX 62 ครับ

มันจะลากไปได้ใกลใหมครับและจะคุ้มกับการที่เราลงทุนไปหรือเปล่าครับ

เท่าที่ผ่านตามา มันก้อทำให้ไปได้ไกลขึ้นครับ แต่มันเป็นแค่การโชว์เท่านั้นนะครับ ลองคิดดูใช้งานจริงๆ เราต้องคอยเติม dry ice ที่มันระเหยอยู่ตลอด ก้อลองคิดดูครับว่าคุ้มกับการลงทุนไหม

Comment

Originally posted by zman View Post
      เท่าที่ผ่านตามา มันก้อทำให้ไปได้ไกลขึ้นครับ แต่มันเป็นแค่การโชว์เท่านั้นนะครับ ลองคิดดูใช้งานจริงๆ เราต้องคอยเติม dry ice ที่มันระเหยอยู่ตลอด ก้อลองคิดดูครับว่าคุ้มกับการลงทุนไหม
      ขอบคุณครับ แล้วพอจะมีระบบอะไรที่เราไม่ต้องคอยเติมมั่งครับเอาแบบเย็น ๆ เลยครับ

Comment

- น้ำครับ อันนี้ต้องดูแลรักษาดีๆ
        - sink ที่เป็นแบบ heatpipe แทบไม่ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ลอง Tuniq สิเย็นพอๆน้ำ

Comment

ครับขอบคุณ

Comment

โอ้วโห่ตั้งกระทู้ไปทุกบอร์ดเลยนะ ท่านที่ตอบๆกันลองดูสิครับว่า FX-62 มัน939แล้วมันจะมันใส่กับ AM2ได้มั้ย
                Last edited by nong_f; 3 Jul 2007, 15:18:51.

Comment

มันจะจองล้างจองผลานกันถึงใหนกันครับผมขอร้องจบซะทีชอบทะเลาะนักมาเจอกันนอกจอเหอะมา ไอ้พวกนักเลงคีย์บอดร์ พวกป่วนโลก ผมรำคาญแล้ว จบซักทีถ้ายังไม่หายป่วนอีก นัดเจอ ตัว ๆ ได้

Comment

หาวิธี เอาคอมเพรสเซอร์ ตู้เย็นเล็กมาดัดแปลงสิครับ ใช้ตู้เย็นขนาดเล็กที่ขายราคาประมาณ 3,000 บาทหรือ เอาตู้เย็นที่ติดในรถยนต์ก็ได้ ทำให้มันเย็นประมาณ 5-10 องศาก็พอแล้วครับ

Comment

ขอบคุณคับเดี๋ยวจะลองหาดูนะครับ

Comment

ดีจัง

Comment

Working...
                        X