Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอสีเพี้ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอสีเพี้ยน

จอสีมันเพี้ยนครับ เปิดมาก็เป็นสีฟ้าเลยครับ เห็นสีเขียวกลายเป็นสีเหลือง บางทีเปิดมาก็สีปกติ
    ใช้ HP E6550 8400GS Vista

แก้ยังไงดีครับ

ขยับตัวเสียบดูว่าแน่นดีไหมทั้งด้านหลังคอมและหลังจอ ไม่ก็ตัวจอใกล้จะลาโลก ใช้พื้นฐานเดิมในการซ่อมชั่วคราว(เคาะๆ)

Comment

ลองเปลี่ยนไปใช้อีกตัวแล้ว ใช้ได้ปกติ

จอ HP แย่จัง หมดประกันแล้วด้วย ประกันแค่ปีเดียวเอง เซ็ง-.-"

Comment

สายจอ(vga) ขาดใน ลองเปลี่ยนแต่สายดู

Comment

สรุป เป็นที่จอ

เดาเลยว่าเป็น CRT Monitor

Comment

Originally posted by MrSexMan View Post
            ขยับตัวเสียบดูว่าแน่นดีไหมทั้งด้านหลังคอมและหลังจอ ไม่ก็ตัวจอใกล้จะลาโลก ใช้พื้นฐานเดิมในการซ่อมชั่วคราว(เคาะๆ)
            ขอบคุณครับ

Originally posted by bebebubu View Post
            สายจอ(vga) ขาดใน ลองเปลี่ยนแต่สายดู
            ลองเปลี่ยนสายดูก็ใช้ได้ปกติครับ ขอบคุณครับ สรุปเป็นที่สายแฮะ

Originally posted by 2dayagokid View Post
            สรุป เป็นที่จอ

เดาเลยว่าเป็น CRT Monitor
            LCD ครับ

Comment

ลองปรับอุณหภูมิสีที่จอ lcd ยังคับ ตั้งเป็น 6500k นะ

Comment

Originally posted by arito View Post
                ลองปรับอุณหภูมิสีที่จอ lcd ยังคับ ตั้งเป็น 6500k นะ
                ตั้งไว้อยู่แล้วครับ

สรุปแล้วน่าจะเป็นที่สาย VGA ขาดในครับ เพราะผมเปลี่ยนเป็นสาย DVI ก็กลับมาปกติเหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
                X