Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการใส่แรมอะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการใส่แรมอะคะ

พอดีว่ามี แรม DDR II 512 /667 2ตัว ใส่กับเมนบอร์ด ที่รับบัส533 มันก็วิ่งแค่533ใช่ไหมคะ

แล้วที่นี้ได้แรม DDR II 512/ 533 มา 2ตัว

อยากทราบว่าใส่แรมตัวไหนกับเมนบอร์ดแล้วมันจะดีกว่ากัน
    หรือว่าเหมือนกันคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบอันมีค่าคะ

ใส่ 4 ตัวเลย จุ๊กกรู้

เข้าใจถูกแล้วครับ อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ใส่ 4 ตัวเลย จุ๊กกรู้
      เมนบอร์ด นู๋มี2รูคะ ^^

Comment

รู แรม นะคะ

Comment

ใส่ 512 533 ดีกว่าครับ มันจะทำงานเสถียรมากกว่า ครับ

Comment

Originally posted by note4688 View Post
            ใส่ 512 533 ดีกว่าครับ มันจะทำงานเสถียรมากกว่า ครับ
            ขอบคุณนะคะ ^^

แล้ว ตัวเก่าเอาไปทิ้งไหนดี เหอๆ

Comment

Originally posted by angelpook View Post
              เมนบอร์ด นู๋มี2รูคะ ^^
              แล้วก็ไม่บอก
              แล้วแต่เลยครับจะใส่คู่ไหน

Comment

ใส่ คู่ไหนดีอ่า ตอบไม่เหมือนกันอีก งึ้บๆ

Comment

ถ้าเป็นผมผมจะใส่คู่ 667 นะ เผื่อนึกคึกอยากจะ oc

Comment

ผมเลือกคู่667ครับ เผื่ออยากเปลี่ยนบอร์ดซึ่งบอร์ดใหม่ก็รองรับความเร็วแรมที่มากขึ้นครับ
                    ส่วนที่เหลือหาที่ทิ้งไม่ได้ยกให้ผมได้ครับยินดูรับไว้ครับ*+*

Comment

Working...
                    X