Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ ASUS EEE PC มั่งคับ ถามไรหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ ASUS EEE PC มั่งคับ ถามไรหน่อย

พอดีสนใจจะซื้อมาใช้งาน Office ให้พนักงานที่ไปทำงานต่างจังหวัดใช้ติดต่อส่งข้อมูลคับ เลยอยากถามว่า ถ้าจะเอามาใช้งานเอกสาร เล่นเน็ท มันโอเคมั๊ยคับ

แล้วตอนนี้มันราคาเท่าไหร่สำหรับตัว 4G ใช้ OS ที่มากะเครื่องทำงานประเภทนี้ดีกว่า หรือลง XP ไปเลยดีคับ (มันใส่แรมเพิ่มได้มั๊ย ช่วงนี้แรมถูกอยู่ด้วย)

ขอบคุณคับ

Eee pc เนี่ยราคามันอยู่ที่ 10900 เนี่ยหละไม่รวม vat นะครับรวมแล้วก็ประมาณ 12000 กว่าบาทหน่อยๆ ลง os
    windows ได้ครับแต่พอลงไปแล้วมันจะเหลือนิดเดียวเอง os ที่ลงมาให้แล้วนั่นคือ Xandros เป็น linux ที่คล้าย ๆ windows หนะครับ แต่ถ้าไม่พอใจก้อลง windows ได้นะคับอีกอย่างมันใส่ ram เพิ่มได้ครับเพราะมันมาแค่ 512 MB เอง

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ เหลือพื้นที่ อยู่ 2 GB หลังจากลง windows xp แล้วน่ะครับ ต้องปรับแต่งนิดหน่อย ลง xp ก็ดีนะครับทำงานทั่วไป
      เล่นเน็ต ก็ไม่อืดหรอกครับ

Comment

มันประกันกี่ปีหรือคับ แล้วอึด ถึก ทน มั๊ย

Comment

ประกัน 1 ปี Local แบต 6 เดือน

Comment

ถ้าว่าไปแล้วเจ้ารุ่นนี้มันก็ออกแบบมาเพื่อใช้งานทางด้านเอกสารอยู่แล้วครับ เพราะฉนั้น สบายมากครับ

แถมยังเบากว่าเยอะเลย มีเครื่องแบบนี้พกพาไปไหนก็สะดวกครับ ถ้าต้องเดินทางแล้วทำงานทางด้านเอกสารบ่อยๆ ผมเองก็คงถอยซักเครื่องล่ะ

Comment

แต่ผมว่ามันบอบบางคับ มันเบาบางมากเลย แต่ก็ดีคับ เล็กดี

Comment

ถ้าเปลี่ยน HDD ได้จ้องว่าจะถอยมาใช้สักเครื่องนะ ติดตรงมันน้อยไปน่าจะมีสัก 20G

Comment

wifi ใช้ดีป่ะรุ่นี้ กะเอาไปใช่มหาลัย พวก เน็ต เอกสาร นำเสนอ ดีป่ะครับ
                  แนะนำด้วยครับ งบ 15000

Comment

ถ้าไม่กะใช้งานครั้งนึงเกิน ชม ก็น่าซื้อครับนานกว่านั้นปวดตาและปวดมือ นอกนั้นดีหมด

Comment

กำลังจะสอยมาสักเครื่องพอดีเลยครับ

แต่กำลังรอรุ่น 8GB แป้นพิมพ์ไทยอยู่
                      ส่วนรุ่นหน้าจอ 9 นิ้ว ก็หากออกมาก็น่าสนใจ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                        กำลังจะสอยมาสักเครื่องพอดีเลยครับ

แต่กำลังรอรุ่น 8GB แป้นพิมพ์ไทยอยู่
                        ส่วนรุ่นหน้าจอ 9 นิ้ว ก็หากออกมาก็น่าสนใจ
                        ตอนแรกผมก็ อยากได้ 8GB แต่ไม่รู้จะมาขายในบ้านเราเมื่อไหร่ เมื่อ 8GB ยังไม่มา 9นิ้ว ก็สงสัยคงมายากน่ะครับ

Comment

Originally posted by apocalite View Post
                          ถ้าเปลี่ยน HDD ได้จ้องว่าจะถอยมาใช้สักเครื่องนะ ติดตรงมันน้อยไปน่าจะมีสัก 20G
                          มันไม่ใช่ HDD อ้ะดิ มันเป็น SSD ที่ติดอยู่กับบอร์ดเลย ดังนั้นห้ามเอางานสำคัญๆเก็บไว้ที่เครื่องโดยเด็ดขาด มันถอดออกมา Backup ไม่ได้เหมือน HDD ทั่วไปนะ

Comment

Working...
                          X