Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไดรเวอร์ครับ สำหรับ ซาวการ์ด Audigy2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไดรเวอร์ครับ สำหรับ ซาวการ์ด Audigy2

Audigy2

ไช้ไดรเวอร์อันไหนดีครับระหว่าง

1. Audigy_SupportPack_2_18_0001_W7(2)

2. KX driver

ไช้ Foobar ครับ

ช่วยโหวตหน่อยครับ

ตอนนี้ไช้ไดรเวอร์ ข้อหนึ่งอยู่ครับ ไช้ AISO ใน Foobar
    ปรับอะไรในตัวไดรเวอร์ Creative ไม่ได้เลยครับ

แล้วอยากทราบว่า แจ๊คดำ กับ แจ๊คเขียวเสียงมันต่างกันได้ยังไงครับ
    ถ้าจะไช้แจ๊คดำต้องเป็นไดรเวอร์ Kx เท่านั้นไช่มั้ยครับ

หรือท่านใดมีไดรเวอร์เจ๋งๆ แนะนำหน่อยครับ

asio มันควรจะปรับอะไรไมไ่ด้อยู่แล้ว

จะใช้1 หรือ2 ขึ้นอยู่กับจุดประสงค์การใช้งาน

แจ๊คดำ กับแจ๊คเขียว สำหรับ audigy ไม่ต่าง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      asio มันควรจะปรับอะไรไมไ่ด้อยู่แล้ว

จะใช้1 หรือ2 ขึ้นอยู่กับจุดประสงค์การใช้งาน

แจ๊คดำ กับแจ๊คเขียว สำหรับ audigy ไม่ต่าง

ผมฟังเพลงอย่างเดียวเลยครับ ตกลงเลือกอันแรกน่ะครับ

แต่ ว่า AISO ใน Foobar มีไห้เลือกสามอันครับ ถ้าไช้ไดรเวอร์ ครีเอทีป เอาอันไหนดีครับ

1. Creative AISO
      2. SB Audigy2 AISO 24/96 [D800]
      3. SB Audigy2 AISO [D800]

ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

1 หรือ 3ก็ได้ แต่จำเป็นต้องใช้ dsp resampler เป็น 48

ถ้าใช้ kx ก็ปรับ ks asio เป็น 44.1 2+0 46 ms ไม่ต้อง resampler จะดีกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          1 หรือ 3ก็ได้ แต่จำเป็นต้องใช้ dsp resampler เป็น 48

ถ้าใช้ kx ก็ปรับ ks asio เป็น 44.1 2+0 46 ms ไม่ต้อง resampler จะดีกว่า
          ขอบคุณครับ ครับ ไช้ DSP อันไหนดี resampler เห็นมี สี่ ห้า อันครับ

Comment

sox rate 48000 very high linear

Comment

Comment

Working...
              X