Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธี cancel print ที่มันยังค้างอยู่ในเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธี cancel print ที่มันยังค้างอยู่ในเครื่อง

มีบางตัวที่สั่งปริ๊นแล้วมีปัญหา แล้วมีรายการพิมพ์ค้าง บางตัวก็ cancel ออกได้ไม่มีปัญหา แต่บางตัวดื้อด้านจริงๆครับ ใครมีวิธีเด็ดๆบ้างหรือเปล่า..

ลองเรียก task manager ขึ้นมาแล้ว ส่ง end task ดูนะครับ

คลิ๊กขวาที่ task bar หรือ Clt+Atl+del

Comment

ที่เคยทำ ก็ปิดปริ้นเตอร์ก่อนให้ความจำในบัฟเฟอร์หายไปครับ เมื่อ cancell ออกได้แล้วก็เปิด power ใหม่ครับ

อาจจะเป็นวิธีที่โบราณมาก แต่เวิร์ก

Comment

Originally posted by O-Man View Post
        ที่เคยทำ ก็ปิดปริ้นเตอร์ก่อนให้ความจำในบัฟเฟอร์หายไปครับ เมื่อ cancell ออกได้แล้วก็เปิด power ใหม่ครับ

อาจจะเป็นวิธีที่โบราณมาก แต่เวิร์ก
        ผมใช้วิธีนี้คับ เวิร์กคับ

Comment

ผมก็ใช้วิธ๊อย่างด้านบนละครับ ได้ผล

Comment

ตามข้างบนตรับปิด printer ก่อน(ดึงปลั้กออกด้วย) แล้วค่อยกดลบ

Comment

Working...
            X