Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Driver ของ FX5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Driver ของ FX5500

คือผมเอาคอมไปล้าง แล้วลง windows xp sp3 มาครับ แล้วผมใช้ nvidia fx5500 อยู่ ผมมีปัญหาตอนลง driver น่ะครับ
    ร้านเค้าลง 91.47 มาให้ แล้วผมไปโหลด 175.19 จากเว็บ nvidia มาอีกที เพราะเห็นว่ามันใหม่กว่า มันก็คงจะดีกว่า
    พอตอนลง ตัว setup มันบอกประมานว่า หาการ์ดไม่เจอ ไม่สนับสนุนการ์ด อะไรประมานนี้น่ะครับ ทำยังไงดีคร้าบ ช่วยบอกที T_T'

....

175.19 น่าจะติดได้นะครับ ว่าแต่ว่าโหลดมาถูกตัว ถูกเวอร์ชันหรือเปล่าครับ

Comment

ต้องหาไดรฟเวอร์ดเก่าๆครับท่าน

การ์ดจอเก่า ต้องไดรฟเวอร์เก่า

Comment

Originally posted by Dokmai View Post
        175.19 น่าจะติดได้นะครับ ว่าแต่ว่าโหลดมาถูกตัว ถูกเวอร์ชันหรือเปล่าครับ
        ผมว่าผมก็โหลดถูกแล้วนะครับ ยังไงๆ มันก็บอกว่าไม่สนับสนุนการ์ดเหมือนเดิม ..

Originally posted by ไซย่า View Post
        ต้องหาไดรฟเวอร์ดเก่าๆครับท่าน

การ์ดจอเก่า ต้องไดรฟเวอร์เก่า
        ผมลองโหลด 93.71 มาก็เป็นปัญหาเดียวกันเลยครับผม

Comment

เอ่อ เพืิงมาเกิดปัญหาหลับจากล้างเครื่องใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
            เอ่อ เพืิงมาเกิดปัญหาหลับจากล้างเครื่องใช่ไหมครับ
            ใช่ครับ.

Comment

วินโด้แบบ ออริจินัล หรือ โมดิฟายครับ

Comment

คงไม่ใช่แบบนี้นะ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1159828

Comment

ไม่หรอกครับท่าน

อิอิ

Comment

งั้นท่านต้องเอารูปการ์ดจอมาลงให้ดูแล้วล่ะครับ แต่ผมเคยใช้นะลงก้อไม่มีปัญหานะ

Comment

ผมก้คยใช้ FX5500

Comment

อย่างที่ ท่านดอกไม้ แนะนำครับ ผมก็ลงตัวใหม่จากเว็ปเลย ก็ใช้ได้

เพราะถ้าโหลดคนละแบบมา ยังไงก็มองไม่เห็นการ์ดจอครับ

ลองดูอีกทีให้แน่ใจครับผม

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                          คงไม่ใช่แบบนี้นะ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1159828
                          อยากบอกท่านว่า การ์ดเหมือนกันเด๊ะๆๆๆๆ เลยครับ T_T'

Comment

อ้าว ถ้าเหมือนกันเด๊ะๆ ก็เศร้าเลลยครับ เพาะการ์ดอันนั้น เป้นตัว โมดิายไบออสครับท่าน

Comment

จะตัวถูกหรือการ์ดแพงก็ Made in China ทั้งนั้นไปพลิกข้างหลังการ์ดดูมาหลายร้านดังที่ขายแล้ว มีทุกร้าน คิดว่ามันคงจ้างผลิตที่นั้นแล้วส่งกลับค่ายติดวอย์

Comment

Working...
                              X