Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานานแล้ว ทำไมร้านค้าส่วนใหญ่ใน1000ทิ... ถึงไม่ค่อยใส่ใจลูกค้า คิดเหมือนกันไหม??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยจะซื้อร้านนึงครับทีนี้เขาคุยกับลูกค้าคนก่อนอยู่และลูกค้าคนนี้เขาพูดขึ้นมาว่าเดี๋ยวขอของใหม่นะเพราะตัวที่ให้มามันเป็นตัวลองสภาพไม่ใหม่เท่านั้นล่ะพนักงานถึงกับกริ้วพูดกับลูกค้าคนนั้นด้วยอารมณ์โมหะแต่ก็ยังรั้งท้ายคำด้วยค่ะ(ผู้หญิง) ผมจะถามราคาแล้วซื้อเลยต้องเดินหนี้เลยอ่ะครับกลัวจะมาใส่อารมณ์ครับ คือไม่ใช่ว่ากลัวเขาจะใส่อารมณ์ด่านะครับแต่ผมพวกอารมณ์ร้อนครับมาไงก็เอากลับไปงั้นแถมใส่ของตัวเองเพิ่มไปด้วยอ่ะครับ^^

Comment

วิธี เราต้องทำเป็นดูๆก่อน อย่างเพิ่งรีบเข้าไปถาม ให้เขาถามก่อน พอเขาถามแล้วค่อยเข้าไปซื้อ อย่าไปง้อเขาก่อนเพราะบางคนไม่ต้องการลูกค้า

Comment

ร้านค้าขายของพอว่า แต่ไอ้วพวกขาย access ต่าง มันจ้างมาแต่นักเลงขายของทั้งนั้น เอาไรเพ่ ถามได้นะเพ่ หน้าตากวนตรีนโคตร ผมว่าถ้าไปทำไรให้มันไม่พอใจ คงโดนยกพวกรุมตืบแน่ๆ ร้านใหญ่ๆด้านหลัง กับพวกซุ้มๆ ขายคอมมือ 2 ด้านหลังติดบันไดเลื่อน ไม่เคยเดินเข้าไปเลย กลัวเผลอไปเดินสะดุด หางคนในนั้น จะไม่มีชีวิตออกมาใช้คอมอีก

Comment

ท่านทั้งหลายที่เจอปันหานี้ ลองแวะมาที่1000ทิบงามวงวาน ดูสิครับ แบบว่าพนักงานต้อนเข้าร้านกวักมือยิกๆเรยครับ (เพราะคนเดินกันน้อยมาก)

Comment

เดอนเข้าไปสั่ง ไม่หยิบให้ไม่สนใจก็เดินออก ไม่ซื้อก้อได้ ไปซื้อไม่ได้ไปขอจะไปสนใจอะไรแค่ร้าน้รานเดียว

Comment

มองโลกในแง่ร้ายกัน จริ๊งงง ไอ้คอมมือ2แถวๆบันไดเลื่อน ที่รับ-ขาย มือ2
              ผมไปขายของประจำ เค้าพูดจาดีจาตาย ไม่เห็นเป็นอย่างที่ว่าเล้ยย

สัยสัยจะไม่ชอบที่ร้านมันอยู่เก่าๆ บวกกะของมันวางรกๆ กระมัง-*-

Comment

Working...
              X