Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าให้ Crysis มันคำนวญเสป็คของเราออกมาเป็น VeryHigh คิดว่าขั้นต่ำน่าจะได้เสป็คไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าให้ Crysis มันคำนวญเสป็คของเราออกมาเป็น VeryHigh คิดว่าขั้นต่ำน่าจะได้เสป็คไหนครับ

ในโหมด Option ของ Crysis อ่ะครับ

คิดว่าถ้า Crysis มันคำนวญเสป็คให้มันออกมา VeryHigh บน Vista

คิดว่าน่าจะได้อย่างต่ำน่าจะเสป็คไหนอ่ะครับ

เห็นส่วนใหญ่จะเป็น Medium กันหมดเลย

ปล.เอาแค่ไม่เปิด Anti ลดรอยหยักก่อน ที่ 1024*768 ขึ้นไป
    ปล.คงเครื่องผู้สร้างเกมส์ Crysis อย่างเดียวล่ะมั้ง

Tri SLi ยังเอา แม็พ ParadiseLost ที่ 1920(มั่ง)x1080 ไม่รอดเลย555+

Comment

ถ้าเอาเเค่ 1024x768 no Antialiasing [All Very High] ละก็ผมว่าสเปคขั้นต่ำด่านล่างนี้ก็น่าจะเล่นไหวเเล้ว นะครับ (ลื่นเเต่ไม่ลื่นเเบบหัวเเตกนะครับ เเบบเเค่พอเล่นได้)

Intel Core 2 Quad Q6600 OC ซัก 3.0GHz
      Ram 2-4GB Bus เท่าไหร่ก็ได้
      GF8800GTS G92
      Patch+Driver ที่ Support ล่าสุด

เเค่นี้ก็น่าจะเล่น Very High 1024x768 no AA ได้เเล้วล่ะครับ ลื่นพอเล่นได้ครับ

Comment

ถ้าให้เกมมัน กำหนดให้ แล้วเป็น V.High คงไม่มีนะครับ เพราะท่าจะยาก แฮะๆ

ส่วนถ้าปรับเองนั้น V.High สเปคผมก็สบาย ( 1280*1024 )
        ไม่ถึงกับลื่นหัวแตกแต่ก็ FPS25+ครับ

Quad Core Q6600 @3.6GHz
        RAM 2GB-800
        8800GTS G80/700/2040
        Driver 169
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
          ถ้าให้เกมมัน กำหนดให้ แล้วเป็น V.High คงไม่มีนะครับ เพราะท่าจะยาก แฮะๆ

ส่วนถ้าปรับเองนั้น V.High สเปคผมก็สบาย ( 1280*1024 )
          ไม่ถึงกับลื่นหัวแตกแต่ก็ FPS25+ครับ

Quad Core Q6600 @3.6GHz
          RAM 2GB-800
          8800GTS G80/700/2040
          Driver 169

Comment

เกมนี้มันจะนอะไรกันนักกันหนา

8800gtx sli ก็ไม่รอดเหรอครับ

Comment

ใครพอรุ้เสปคคอมคนทำและเขียนเกมส์ครางซี๊ด บ้างฮะ
              อยากรุ้ ว่าแต่ละอย่าง มันจะแรงแค่ไหนมั่ง
              นึกไม่ออกจริงๆฮะ

Comment

เกมนี้มันจะนอะไรกันนักกันหนา

8800gtx sli ก็ไม่รอดเหรอครับ
                พูดยังกะ***จะเล่นเงี้ย เครื่องกูยังได้แค่ Medium เล้ย

Comment

เล่นจบก็เบื่อแล้ว

Comment

ผมจบ 4 รอบครับ ไม่ได้โม-0-้

Comment

CPU Core2 Quad Q6600 3.00GB (Clock แล้ว)
                      Ram Corsair 2GB (Twin) DDR III FBS1333
                      MainBoard Gigabyte P35T-DQ6
                      VGA HD2900XT 1GB*2 Crossfire

ลื่น 5555

Comment

ผมยังเล่นไม่จบเลยคับ ผมมันพวกชอบนอกลู่นอกทาง ชอบเล่นไปเรื่อยซะมาก

Comment

เกมส์แดกทรัพยากรณ์เยอะแห่งปี อิอิอิ

Comment

เครื่องผม 5600+ @ 3.125G
                            แรม2 G
                            8800gt
                            เครื่องคำนวณ ที่ดีที่สุดของผมคือ ผมต้องปรับ ALL Medium

แต่ผมก็เข้าไปปรับเป็น HI บางอย่าง
                            แหมซื้อ 8800gt มาทั้งที ไม่ปรับ hi ได้ยังไง fps อยู่ที่ 20 - 40
                            Last edited by amppeter; 7 Jan 2008, 14:37:02.

Comment

Working...
                            X