Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมคำนวนค่า NB,HT ของ Phenom 9xxx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมคำนวนค่า NB,HT ของ Phenom 9xxx

สำหรับท่านที่งง ๆ เบลอ ๆ เพราะค่าต่าง ๆ มันสัมพันธ์กันหมด เอาไปคำนวนเเล้ว Overclock กันเอานะ ตอนนี้ผมไปได้ 2.5 เเล้ว หลังจากไปสอย Ninja Rev.B มากะจะไป 2.7 เเต่...ต้องไปปิด TLB นะครับ ไม่งั้นไม่เกิน 2.4 เดี้ยงเเน่

link Download : http://www.xtremesystems.org/forums/...8&d=1196811805

ใช้ TLB patch แล้ว ประสิทธิภาพร่วงไป 10% ฟรีๆ เลยนะนั่น + +

Comment

**

Originally posted by VooDooXT View Post
      ใช้ TLB patch แล้ว ประสิทธิภาพร่วงไป 10% ฟรีๆ เลยนะนั่น + +
      ---------------------------------------------------------------------------
      ปิด TLB เพราะกลัวเรื่อง Bug L3 ผมเจอปัญหา OVerclock เกิน 2.4 ใช้ ๆ ไปจะค้างไปเลยดื้อ ๆ เลย เสีย 10% ไป เเต่ Overclock ได้เยอะขึ้นก็คงไม่ต่างครับ ถ้าไม่ปิดผม Overclock ไม่ไป ถึงไปก็ค้าง เลยแก้ปัญหาปิด TLB ไปก่อน รอ AMD ออก Fix Bios ใหม่มาค่อยว่ากัน

Comment

Working...
      X