Announcement

Collapse
No announcement yet.

สืบทอดสายเลือด AMD แล้วครับผม ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สืบทอดสายเลือด AMD แล้วครับผม ^^

สืบทอดสายเลือด AMD แล้วครับผม ^^
    วันนี้ไปประกอบมาแล้ว 9850 BE ที่ TK ครับผม
    บอกบิดาบอกว่าราคาไม่เหมาะ พ่อไม่ได้ว่าผมก็เลยตัดสินใจเอามาเลยครับผม
    เพราะว่า 3000+ ของผมค้างเป็นว่าเล่นไปแล้ว.. ลาก่อน.... ที่บ้านไม่มีคอมใช้ก็เลยได้ชุดนี้มาเลย

เด๋วรอเปลี่ยนแรมก่อนจะค่อยๆ อัด ละกันนะครับ (พอดีแรมหมด แล้ว ทางร้านบอกว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้วันพุธนี้ -*- หวังว่าคงไม่ลืมนะ
    )

แรงครับ

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=359053

ตัวนี้แหล่ะครับผม
      แต่ว่า แรม ยังไม่ใช่ตัวนี้ครับผม

ส่วนการ์ดจอไม่ได้เปลี่ยนครับ..........6600GT รอ ATI 4870 มาครับ งุงิๆ

สยองมาก.. การ์ดจอเก่า Aquamark3 แต้มเพิ่มมา 7พันแต้ม...
      Last edited by DynDasE; 11 May 2008, 00:27:37.

Comment

ใช้ให้คุ้มแล้วกัน สุดๆ ของ AMD แล้วตอนนี้ เท่าที่มีครับ

Comment

การ์ดจอยังไม่มี Shader Clock เลย เก่าสุดๆ อิๆ
          เด๋วพี่วิกรสอน OC ให้ด้วยนะคร้าบ BIOS เป็น DFI LN DK M2RS ครับผม
          เด๋วพ้นวันพุธถ้าได้เเรมมาจะเริ่มลากแล้วงับ ช่วงนี้ปล่อยพักไปก่อน..

ลง Vista 64 บิทดีไหมครับเนี่ย? XP 32 เห็นแค่ 3.5G ครับผม หายไปนิดหน่อย

Comment

ลงแผ่นแท้ได้อย่างเดียวครับ MB รุ่นนี้ ไต๋กับโอม โดนมาแล้วครับ มันแคร๊กไม่ได้ กำลังหาวิธีอยู่ เห็นบ่นๆกันอยุ่ 2 คนครับ

ถ้าจะลงก็ 30 วัน เอามาเทสก่อนได้ ไม่มีปัญหา ลง32bit ก็พอครับ มีโปรแกรมให่ลงได้ทุกโปรแกรม

แต่ถ้าจะโชว พลัง CPU ตัวเลขขึ้นปื้ด 64บิตเลยครับ อิอิ

Comment

แล้ว XP 64 บิทดีไหมครับผม?
              อยากสัมผัส 64 บิทกับ Direct X10 มานานแล้วครับ T_T แต่อย่างว่าแหล่ะ XP ดีกว่า แหง่บๆ เหอๆ
              ท่าทางต้องรออีกนาน...

Comment

DX10 VISTA ONLY

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  DX10 VISTA ONLY
                  ทราบครับผม
                  จะรอตรงวิธี Crack แหล่ะครับ แหะ อิๆ

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
                    ทราบครับผม
                    จะรอตรงวิธี Crack แหล่ะครับ แหะ อิๆ
                    ไม่บอก

Comment

ขอแจมนิดนะครับ เห็นใช้ DFI DK 790FX-M2RS ตอนนี้ ใส่ D9GMH บูทไม่ติดนะครับ DFI กำลังเร่งทำ BIOS ใหม่อยู่ (Fixed BIOS DRAM Voltage detecting error) ถ้าใช้ D9GMH แนะนำว่าหาแรมชิพอื่นใส่บูทก่อนและSet Vdimmเป็น 2.3V หรือมากกว่า หลังจากนั้นค่อยใส่ D9GMH ถ้าไม่ได้ใช้ก็รอดตัวไป

รุ่น LANPARTY UT 790FX-M2R มี BIOS ใหม่ออกมาแล้ว ต่อไปเป็นคิว DK 790FX-M2RS รอต่อไป

ใช้ให้คุ้มนะครับ แอบอิจฉาเล็กๆ เอิ๊กๆ ผมต้องหาตังค์ใช้เอง ไม่ได้แบมือขอพ่อแม่ เลยต้องคิดมากๆเวลาซื้อแต่ละที แถมเก็บตังค์นาน

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                        ไม่บอก
                        เด๋วเปิดเทอมไป ถาม(ด้วยการบีบคอ)พี่ไต๋ ดีกั่ว
                        (ล้อเ้ล่นคับ อย่าคิดมาก งุงิๆ)

Comment

ประเดิมตัวคูณ 16 เลยครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                            ขอแจมนิดนะครับ เห็นใช้ DFI DK 790FX-M2RS ตอนนี้ ใส่ D9GMH บูทไม่ติดนะครับ DFI กำลังเร่งทำ BIOS ใหม่อยู่ (Fixed BIOS DRAM Voltage detecting error) ถ้าใช้ D9GMH แนะนำว่าหาแรมชิพอื่นใส่บูทก่อนและSet Vdimmเป็น 2.3V หรือมากกว่า หลังจากนั้นค่อยใส่ D9GMH ถ้าไม่ได้ใช้ก็รอดตัวไป

รุ่น LANPARTY UT 790FX-M2R มี BIOS ใหม่ออกมาแล้ว ต่อไปเป็นคิว DK 790FX-M2RS รอต่อไป

ใช้ให้คุ้มนะครับ แอบอิจฉาเล็กๆ เอิ๊กๆ ผมต้องหาตังค์ใช้เอง ไม่ได้แบมือขอพ่อแม่ เลยต้องคิดมากๆเวลาซื้อแต่ละที แถมเก็บตังค์นาน
                            ขอบคุณสำหรับความรุ้ครับ เพราะผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ใชได้ซะงั้น

Comment

......................ตอนนี้เปิด CPUZ มองไม่เห็นยี่ห้อแรมแล้ว ตอนแรกเห็นครับผม
                              เกิดไรขึ้นเนี่ย?
                              เปิด AMD Over Drive ก็ไม่เห็นแรมไปเลย กรำ -*-
                              แถมบูทไม่ขึ้นด้วย หลังจากที่หาชื่อแรมไม่เจอ... 6400 2PQ นี่เป็น D9GMH เหรอครับ ไม่ใช่ 2HZ เหรอ?
                              เป็นมา 2 รอบแล้วด้วยครับ -*- ...

หรือว่าเป็นอาการ 125w เครื่องไม่เสถียร ผมใช้ PSU ST85ZF 850W -*-
                              แว่วเสียงเปลี่ยนบอร์ด อ็ากก -*-

หลังจากกดรีเซ็ตก็หายครับผม -*- เอ๊ะ เป็นเพราะอะไรหว่า... -*-
                              Last edited by DynDasE; 11 May 2008, 03:53:44.

Comment

Working...
                              X