Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hd 5970 ต้องเปลี่น psu ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hd 5970 ต้องเปลี่น psu ไหม

ผมจะเปลี่ยนการ์ดจอไปเล่นhd 5970 psu Scythe Stronger 700W จะไหวไหมครับ

น่าจะพอไหวครับ แต่ควรจะ 750 watt เป็นอย่างน้อย ทางที่ดีเปลี่ยน PSU ใหม่จะดีกว่าครับ
    Last edited by Vibrato; 22 Dec 2010, 15:44:51.

Comment

650 Watt Power Supply is required.

850 Watt Power Supply is recommended for CrossFireX™ System.

Comment

สบายๆ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนครับ เล่นได้สบายๆ

Comment

ครับ คือจริง ๆ แล้วไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ แต่ว่าเผื่ออุปกรณ์อื่น ๆ อีก ก็เลยให้เผื่อไว้นิดนึงครับ

Comment

ถ้าHDD3ตัว พัดลมรอบ2000*6ตัว แบบนี้ถึงต้องเปลี่ยนครับ

Comment

Originally posted by Vibrato View Post
                ครับ คือจริง ๆ แล้วไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ แต่ว่าเผื่ออุปกรณ์อื่น ๆ อีก ก็เลยให้เผื่อไว้นิดนึงครับ
                เผื่ออุปกรณ์ตัวไหนเหรอครับ ที่มันบริโภคไฟมากๆ แบบการ์ดจอ และ CPU
                Harddisk ตัวหนึ่งสิบกว่าวัตต์ พันลมต่ำกว่าสิบ นอกเสียจากอนาคตจะ
                Crossfire ซึ่ง 750 คงเอา 5970 Crossfire ไม่อยู่หรอกครับ

PSU มีอยู่แล้ว 700 วัตต์ จะเปลี่ยนไปซื้อ 750 วัตต์มาใช้ อืม...คิดว่าไงครับ
                ผมว่าใช้ตัวเดิมแหละดีแล้วครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอยนะครับ
                  แล้วถ้าผมซื้อ HD5970 นี่เอาของยี่ห้อไรดีครับแล้วตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ถ้ารอซื้อปีหน้าราคาจะลงไหมครับ

Comment

ถ้าเอา5970จริงๆผมเอาAsus ครับ

แต่ถ้าให้เลือกการ์ดจริงๆ ผมเอา580ครับ GPUเดียวแต่วิ่งไล่จี้ตูด5970 2GPU

ความแรง

ความคุ้ม
                    Last edited by A_kunG; 22 Dec 2010, 18:01:03.

Comment

Originally posted by IBM User View Post
                      PSU มีอยู่แล้ว 700 วัตต์ จะเปลี่ยนไปซื้อ 750 วัตต์มาใช้ อืม...คิดว่าไงครับ
                      ผมว่าใช้ตัวเดิมแหละดีแล้วครับ
                      ครับ คือถ้าจะซื้อใหม่ก็ค่อยซื้อ watt เยอะ ๆ ทีเดียวเลยครับ ไม่ได้ให้เพิ่มแค่ 50 watt ครับ ถ้าจะเพิ่มแค่ 50 watt คงไม่คุ้มหรอกครับ

ใช้ตัวเดิมหล่ะครับ ซื้อการ์ดมาแล้วเอามาโชว์กันบ้างนะ

Comment

ผมนี่เดะ ลดจาก 730 มาเป็น 650

จาก Raidmax 730 "SS" มาเป็น XFX 650 "XXX" Edition(แหม่ ซีรี่ส์มันเหมาะกับผมจริงๆ ^ ^ )(จาก SS มาเป็น XXX แล้วนะ)

Comment

Working...
                        X