Announcement

Collapse
No announcement yet.

็Help me !! PSU ใหม่ๆ พังไป 2 ตัวแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ็Help me !! PSU ใหม่ๆ พังไป 2 ตัวแล้วครับ

ตอนแรกเปิดเครื่องไม่ติด ก็นึกว่า PSU จะเสีย ก็เลยเปลี่ยน PSU ตัวใหม่ เปลี่ยนเสร็จก็เปิดใช้งานได้ปกติใช้ได้ 2 วันก็เปิดไม่ติดอีก ก็เลยลองไปซื้อตัวใหม่มาอีกตัวมาลองเปลี่ยนดู ก็ใช้ได้อีก 2 วันก็เปิดไม่ติดอีก ก็เลยนึกว่าเมนบอร์ดจะีมีปัญหาหรือป่าว ก็เลยยืมเมนบอร์ดเพื่อนมาลองกับPSU ตัวใหม่ คราวนี้ใช้งานได้นานหน่อย 7 วันมันก็พังอีกแล้ว

รบกวนท่านผู้รู้แนะนำทีครับ

ขอข้อมูลpower supply ด้วยคับ

Comment

ตกใจ นึกว่าคุณ SmileSquar ตั้งกระทู้ซะอีก

5555555555555555555555555

Comment

Originally posted by tao559 View Post
        ขอข้อมูลpower supply ด้วยคับ
        POWER 580W. DR.J

ตัวนี้ผมใช้กับร้านเกม ถือว่าใช้ดีมากนะครับ 3 ปีหละยังไม่เป็นไร

Comment

ตัวนี้ตกประมาณ 700 ใช่ไหม 700 คูณ 3 เพราะซื้อมา 3 ครั้งละก็ 2,100 อิอิ

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

ตัวนี้ยี่ห้อไม่ค่อยดีมั่งผมว่า ลองๆพวก Raidmax ดูครับ งบ 1500- น่าจะดีขึ้นเยอะ

Comment

ต้องดูอุปกรณ์ด้วยครับ อย่าดูที่ PSU อย่างเดียว บางทีอุปกรณ์ / หรือ ไฟไม่นิ่ง ขึ้นๆลงๆ 220 215 230 235 หรือข้างบ้านเชิ่อมเหล็กทั้งวัน PSU ดีแค่ไหน ก็ลาโลกได้ครับ

Comment

Working...
                X