Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วมีอาการ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วมีอาการ ...

ตอนแรกผมได้ clock กาด vga แล้วไปเล่นเกมสักพักเครื่องค้าง จากนั้นผมก็ลดความเร็วของกาด(clockไห้ลดลงมากกว่าค่าเดิมที่มาด้วยซ้ำ) มันก็เกิดอาการแบบเดิมแต่มีเพิ่มคับ จอเป็นขาวดำสลับเป็นเส้นเล็ก งงกับอาการนี้มากคับ ช่วยบอกวิธีแก้ไห้ที

การ์ดจอไปแล้วป่าวครับ เหอๆ

Comment

Originally posted by tong13 View Post
      ตอนแรกผมได้ clock กาด vga แล้วไปเล่นเกมสักพักเครื่องค้าง จากนั้นผมก็ลดความเร็วของกาด(clockไห้ลดลงมากกว่าค่าเดิมที่มาด้วยซ้ำ) มันก็เกิดอาการแบบเดิมแต่มีเพิ่มคับ จอเป็นขาวดำสลับเป็นเส้นเล็ก งงกับอาการนี้มากคับ ช่วยบอกวิธีแก้ไห้ที
      ที่รู้มี3อย่างนะครับ1.เเรมการ์ดร้อนเกิน 2.เสียบการ์ดไม่เข้าที่ดี 3.จากการที่คุณclockมากไปอาจทำไห้เเรมเสียไปเเล้วก็ได้ ไม่ไช่ผู้รู้จิงครับเเต่บอกเท่าที่รู้ครับ

Comment

เชกแล้วทุกอยางยังดีอยู่อ่ะคับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
          ที่รู้มี3อย่างนะครับ1.เเรมการ์ดร้อนเกิน 2.เสียบการ์ดไม่เข้าที่ดี 3.จากการที่คุณclockมากไปอาจทำไห้เเรมเสียไปเเล้วก็ได้ ไม่ไช่ผู้รู้จิงครับเเต่บอกเท่าที่รู้ครับ
          วิธีเเก้ไข1.พักซัก5-10นาที 2.ลองถอด-เสียบการ์ดไหม่ 3.ถ้าคุณ@cpuด้วยก็ทำให้ความเร็วปกติด้วยครับ ลองดู3ข้อนี้ ไม่หายก็เเรมบนการ์ดคงเสียเเล้ว

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
            วิธีเเก้ไข1.พักซัก5-10นาที 2.ลองถอด-เสียบการ์ดไหม่ 3.ถ้าคุณ@cpuด้วยก็ทำให้ความเร็วปกติด้วยครับ ลองดู3ข้อนี้ ไม่หายก็เเรมบนการ์ดคงเสียเเล้ว
            ถ้าหากลองมาหลายวิธีอย่างวิธีตามนั้นแล้ว เป็นผมจะลองเคลียร์cmosดูเลยอ่ะครับส่วนตัวผมถอดถ่านมันออกมาเลยอ่ะครับขี้เกี่ยจเสียบจัมป์ไปมา เพราะบางทีถึงจะลดความเร็วการ์ดมาเป็นระดับปกติแต่ค่าความเออเร่อของระบบที่บอร์ดจดจำยังมีอยู่ครับจำเป็นต้องล้างมันออกไปน่ะครับ

ถ้าแก้ไม่หายคงต้องเอาระบบไปเช็คดูแล้วล่ะครับ

ขอให้หายเล่นได้ไวไวครับ

Comment

Fancy

Comment

สงสัยจะเป็นแบบของผม ใช่มันขึ้น ความถี่ เออเรอร์ ป่าว ถ้าใช่ ถอนไดรเวอร์ออก แล้วลงใหม่ อย่างที่สอง ที่มันค้างคือไฟ ซีพียู ไม่พอ ลองเพิ่มไฟดูนะครับ ถ้าไม่ขาย ก็ลองดูท่านอื่นจะว่าอย่างไรก็แล้วกัน

Comment

อาการที่บอกน่าจะลากไม่ไปครับ

Comment

ลองถอยมาที่ค่าเดิมดูก่อนครับ

Comment

Working...
                    X