Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้PCที่ลงMac osได้ครับ ต้องการใช้FinalCut Pro ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by neromimz View Post
    ไฟน่อลคัต ไม่รองรับคิวด้าหรอครับ
    ถ้ารองรับก็ลองใช้การ์ดจอแรงๆ ช่วยเรนเดอร์งาน จะไวขึ้นอีกเยอะเลย
    คิวด้า คืออะไรหรอคับ ไม่เคยได้ยินคำนี้เลยครับผม
    ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่นะครับ

Comment

โอยไม่ใช้ว่า บอร์ดตัวใหนก็จะใช้ได้นะครับ มันเลือกบอร์ดสุดๆ ชิพไรไม่รู้จำไม่ได้ละ เคยเห็นพ่อใช้อยู่ เพราะพ่อผมต้องใช้กับ Logi รันบน OSmac ทำเพลง เดวๆผมถามให้ได้เรื่องไงละจะมาบอก

Comment

Originally posted by bodygt View Post
        ดูเหมือนว่าพี่gold gear ก็ให้สเป็คตามงบ ละก็เป็นhardware ที่มีคนการันตีว่า สามารถลง Mac Os ได้กระมังครับ

ผมก็เลยสงสัยว่าผมลดไปใช้ GeForce 250 GTS ละไปเพิ่มramกับ HD จะได้มั้ยครับผม
        ใช่ครับจัดตามงบ จะเปลี่ยนเป็นตัวไหนก็ได้ในตารางครับ

Originally posted by neromimz View Post
        ไฟน่อลคัต ไม่รองรับคิวด้าหรอครับ
        ถ้ารองรับก็ลองใช้การ์ดจอแรงๆ ช่วยเรนเดอร์งาน จะไวขึ้นอีกเยอะเลย
        CUDA เป็นเทคโนโลยีของทาง NVIDIA ประมาณว่า การ์ดจอ มีส่วนช่วยประมวลผลแทน CPU ได้
        http://www.nvidia.com/object/cuda_home.html
        http://www.nvidia.com/object/cuda_what_is.html

คือผมไม่รู้เรื่อง FinalCut Pro ถ้า FinalCut Pro ไม่ได้ใช้ CUDA ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ การ์ดตัวนี้ก็ได้
        แล้วไปเพิ่ม CPU +RAM+HD ก็ได้ครับ

สำหรับผมจะให้ความสำคัญกับ CPU+MB+VGA เป็นอันดับแรก
        เพราะ RAM+HD สามารถซื้อมาเพิ่มทีหลังได้ แต่สำหรับ CPU+MB+VGA มันต้องเปลี่ยนไปเลย

Originally posted by Luxury_CV View Post
        โอยไม่ใช้ว่า บอร์ดตัวใหนก็จะใช้ได้นะครับ มันเลือกบอร์ดสุดๆ ชิพไรไม่รู้จำไม่ได้ละ เคยเห็นพ่อใช้อยู่ เพราะพ่อผมต้องใช้กับ Logi รันบน OSmac ทำเพลง เดวๆผมถามให้ได้เรื่องไงละจะมาบอก
        ใช่ครับผมถึงเลือก Hardware จากตารางที่มีคนทดสอบแล้วไงครับ
        Last edited by goldgear; 27 Dec 2010, 07:54:06.

Comment

^
          ^
          ok ครับ

Comment

Originally posted by Luxury_CV View Post
            ขอบคุณทุกความช่วยเหลือเลยครับ ค้นๆมาแล้วเรื่องCuDa FinalCut ซัพพอตนะคับ แต่ไม่ทรายว่ามันต้องใช้กับบอร์ดตัวไหนยังไงครับ สอบถามผู้รู้ด้วยครับผม

Comment

Originally posted by bodygt View Post
              ขอบคุณทุกความช่วยเหลือเลยครับ ค้นๆมาแล้วเรื่องCuDa FinalCut ซัพพอตนะคับ แต่ไม่ทรายว่ามันต้องใช้กับบอร์ดตัวไหนยังไงครับ สอบถามผู้รู้ด้วยครับผม
              FinalCut ซัพพอต CUDA มันก็จะเรียกใช้เองครับ GTX 480 ก็ใช้ได้ หรือถ้าหาของได้ GTX 285 ก็ได้ครับ CUDA อยู่ที่ การ์ดจอครับไม่เกี่ยวอะไรกับบอร์ด

http://www.nvidia.co.uk/object/macos...driver-uk.html
              Last edited by goldgear; 27 Dec 2010, 17:10:43.

Comment

อยากช่วยนะ

แต่ตัดต่อหนังกับโปรแกรมไฟน่อลคัตโปรไม่ช่ำชองจริงๆ

เพื่อนที่ใช้แมคตอนนี้หายหัวไปหมด

Comment

แล้วมันมีร้านที่ประกอบคอมละรับลง Mac ใน PC มั้ยอะครับ

จริงๆผมก็ศึกษาเองอยู่เยอะพอสมควรแต่ก็อยากทราบว่าจะมีร้านที่รับทำแบบนี้มั้ยอะครับ เพื่ิอความมั่นใจ ^^

Comment

แล้วมันมีร้านที่ประกอบคอมละรับลง Mac ใน PC มั้ยอะครับ

จริงๆผมก็ศึกษาเองอยู่เยอะพอสมควรแต่ก็อยากทราบว่าจะมีร้านที่รับทำแบบนี้มั้ยอะครับ เพื่ิอความมั่นใจ ^^
                    เรื่องนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ รอ ท่านอื่นแล้วกันครับ

Comment

Working...
                    X