Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอยมาแล้วครับ LG IPS236 ระบบ IPS ให้ภาพที่สุดยอดจิงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอยมาแล้วครับ LG IPS236 ระบบ IPS ให้ภาพที่สุดยอดจิงๆ

หลังจากเทส ไป 5 จอ แสงรั่วทุกจอ เลยสั่งซื้อกรณีพิเศษ จากร้าน IT CITY สินค้า มาจาก เกาหลี เลยครับ ผมเลยขอทางร้านกำชับว่าให้เทสจากโรงงานหรือคลังสินค้ามาเลยนะครับเพื่อมีปัญหาขี้เกียดรออีกแล้ว และเขาก็ทำตามนั้นเทส ที่โรงงานมาแล้ว และมาเทสอีกทีต่อหน้าผม ของเกาหลี เขาดีจิงๆ ครับ ไม่มีเดท ดอท และที่เป็นปัญหาแถบจะทุกยี่ห้อคือแสงรั่ว ตัวที่ผมได้มา ผลิต จากเกาหลี ไม่มี แสงรั่ว เป็นจอ IPS ที่สมบูรณ์ มากเลยครับ เป็น จอที่ 1 ใน 6 จอ ที่ลองมาและมีตัวนี้ตัวเดียวที่สมบูรณ์ สุดๆ

ใครใช้จอนี้รุ่นนี้อยู่เขามาคุยกันได้นะครับ และส่วนท่านใดที่กำลังจะซื้อจอใหม่ผมแนะนำให้ซื้อ LG IPS232 เลยนะครับ สุดยอดมาก จอระบบ IPS ชัดทุกมุมมอง ไม่มีมัวไม่มีมืด แนะนำ ร้าน IT CITY เท่านั้น 5790 ของดีราคาถูก ระบบสำผัสด้วย แถมมีช่องต่อครับ DVI-D D-SUB HDMI และช่องเสียบลำโพงกับหูฟัง ฟั่งชั่นครบมากๆ
    Last edited by TonMyLife; 3 Dec 2011, 21:57:35.

555 ป๋าดันกันสุด ๆ โฆษณาสู้ตาย
    AOC if23 สู้โว้ย!!! 555+(ราคาเท่าไหร่หว่าเดี๋ยวนี้)

Comment

ที่เหลือ แสงรั่วมั้ยครับ น่าสนใจแหะ

Comment

aoc i2340ve ips ผมแทบไม่เจอแสงรั่วเลยครับ

Comment

ผมชอบทั้ง 2 รุ่นนะครับ อยากเก็บเธอไว้ทั้ง AOC และ LG แต่ ว่า พอเจอการออกแบบของ LG IPS232 แล้วผม ยิ้มแบบสุดๆเลย สวยมั๊ก ของผมไม่เจอแสงรั่วเลยครับ พักหน้าจอ ทำ กรีส เซิฟ สีดำ จอ ดำสนิด ไม่มีรั่ว ปลื้ม กับ LG มากครับ LG สู้เว้ยยยยยยย อิอิ

Comment

ลองถ่ายไห้ดูทีครับ ใช้กล้อง ดิจิตอล นะครับ อย่าใช้มือถือ

Comment

ของผมยี่ห้อ AOC เจอแสงรั่วเหมือนกัน ซื้อจาก JIB
              ขอเปลี่ยนตัวใหม่ เงื่อนไขเยอะเหลือเกิน เช่น ต้อง
              มาภายในวันนี้ (วันซื้อ) และเปลี่ยนตัวใหม่ได้แค่ครั้ง
              เดียว ถ้าเจออีกไม่ไห้เปลี่ยนแล้ว

วันที่ซื้อ กลับบ้านแล้วลองเทสในที่แสงน้อย เจอแสง
              รั่วก็หนึ่งทุ่มแล้ว ไปเปลี่ยนวันนั้นเลย ไม่ใช่ใกล้ๆ ต้อง
              กว่าจะถึงร้าน ใช้เวลาเดินทางเป็นชั่วโมง เลยทนใช้ไป
              ดีกว่า เพราะคิดๆ ดูแล้ว เปลี่ยนตัวใหม่ เจออาการเดิม
              เสียเวลาเดินทางเปล่าๆ ไม่คุ้มกัน

Comment

ผมเห็นรุ่นนี้ออกมาจะปีนึงแล้ว ขนาดตามอ่านทั้งบอร์ดไทย+เทศก็เพิ่งจะเห็นคนชมและเน้นว่าไม่มีแสงรั่ว...

เรื่อง made in china / korea QC อาจต่างกันจริงครับ แต่น่าจะเป็นเรื่องโชคช่วยด้วยที่ได้จอดี ก็ยินดีด้วยครับ

เรื่องที่เขาเทสจากคลัง ถ้าเขาไม่มีหลักฐานอะไรมายืนยัน ผมว่าอย่าไปปักใจเชื่อดีกว่าครับว่าเขาทำจริง เพราะอาจเป็นแค่คารม/เทคนิคของพนักงานก็ได้ กลายเป็นไปชาบูร้านดังกล่าวโดยไม่มีเหตุผล/สาเหตุที่น่าเชื่อถือ

ส่วนกระแสที่ว่า IPS236 ล็อตหลังๆแก้แสงรั่วได้แล้วก็ไม่จริงหรอกครับ ยังต้องพึ่งดวงอยู่ดี และโดยส่วนตัวผมก็ไม่คิดว่า LG จะไปแก้/ยกระดับ QC สินค้าที่กำลังถูกปล่อยให้ตกรุ่นด้วย

Comment

ถ้าซื้อใหม่แล้วโชคดีแบบนี้นะ
                  ขายจอเก่าเลย อิอิ

Comment

Originally posted by TonMyLife View Post
                    หลังจากเทส ไป 5 จอ แสงรั่วทุกจอ เลยสั่งซื้อกรณีพิเศษ จากร้าน IT CITY สินค้า มาจาก เกาหลี เลยครับ ผมเลยขอทางร้านกำชับว่าให้เทสจากโรงงานหรือคลังสินค้ามาเลยนะครับเพื่อมีปัญหาขี้เกียดรออีกแล้ว และเขาก็ทำตามนั้นเทส ที่โรงงานมาแล้ว และมาเทสอีกทีต่อหน้าผม ของเกาหลี เขาดีจิงๆ ครับ ไม่มีเดท ดอท และที่เป็นปัญหาแถบจะทุกยี่ห้อคือแสงรั่ว ตัวที่ผมได้มา ผลิต จากเกาหลี ไม่มี แสงรั่ว เป็นจอ IPS ที่สมบูรณ์ มากเลยครับ เป็น จอที่ 1 ใน 6 จอ ที่ลองมาและมีตัวนี้ตัวเดียวที่สมบูรณ์ สุดๆ

ใครใช้จอนี้รุ่นนี้อยู่เขามาคุยกันได้นะครับ และส่วนท่านใดที่กำลังจะซื้อจอใหม่ผมแนะนำให้ซื้อ LG IPS232 เลยนะครับ สุดยอดมาก จอระบบ IPS ชัดทุกมุมมอง ไม่มีมัวไม่มีมืด แนะนำ ร้าน IT CITY เท่านั้น 5790 ของดีราคาถูก ระบบสำผัสด้วย แถมมีช่องต่อครับ DVI-D D-SUB HDMI และช่องเสียบลำโพงกับหูฟัง ฟั่งชั่นครบมากๆ
                    ว่าแต่ จขกท ซื้อจากสาขาไหนครับ ผมจะได้ไปสั่ง IT City สาขานั้นบ้าง

ผมโทรไปถามหลายสาขา บอกของหมด ทุกแห่งตอบเหมือนกันหมดว่า
                    ต้องรอศูนย์ใหญ่ที่เซียร์รังสิต ซึ่งถูกน้ำท่วมอยู่ตอนนี้ เปิดทำการก่อน
                    จึงจะสั่งเข้ามาได้ และทุกแห่งตอบตรงกันว่าล็อตใหม่มีแต่ China ครับ
                    Last edited by IBM User; 4 Dec 2011, 15:23:19.

Comment

Originally posted by IBM User View Post

ของผมยี่ห้อ AOC เจอแสงรั่วเหมือนกัน ซื้อจาก JIB
                      ขอเปลี่ยนตัวใหม่ เงื่อนไขเยอะเหลือเกิน เช่น ต้อง
                      มาภายในวันนี้ (วันซื้อ) และเปลี่ยนตัวใหม่ได้แค่ครั้ง
                      เดียว ถ้าเจออีกไม่ไห้เปลี่ยนแล้ว

วันที่ซื้อ กลับบ้านแล้วลองเทสในที่แสงน้อย เจอแสง
                      รั่วก็หนึ่งทุ่มแล้ว ไปเปลี่ยนวันนั้นเลย ไม่ใช่ใกล้ๆ ต้อง
                      กว่าจะถึงร้าน ใช้เวลาเดินทางเป็นชั่วโมง เลยทนใช้ไป
                      ดีกว่า เพราะคิดๆ ดูแล้ว เปลี่ยนตัวใหม่ เจออาการเดิม
                      เสียเวลาเดินทางเปล่าๆ ไม่คุ้มกัน
                      ตอนแรกผมยิ่งกว่าคุรอีกของผม 3 มุมเกือบ 4 มุมเลย รั่วเยอะก่านี้อีก แต่ไปซื้อกับ IT CITY เลย โอเคร ครับ บริการดีกว่า JIB หลายเท่า ยอมให้เทสทุกตัวในร้านจนเจอตัวที่ปกติที่สุด ถ้าไม่มี สั่ง พรีออเดอ เลยร้าน IT CITY จัดให้พิเศษ ไม่เสียค่าส่งไม่เสียค่าน้ำมันรถที่ไปรับของมาให้

Comment

Originally posted by Pochiko View Post
                        ผมเห็นรุ่นนี้ออกมาจะปีนึงแล้ว ขนาดตามอ่านทั้งบอร์ดไทย+เทศก็เพิ่งจะเห็นคนชมและเน้นว่าไม่มีแสงรั่ว...

เรื่อง made in china / korea QC อาจต่างกันจริงครับ แต่น่าจะเป็นเรื่องโชคช่วยด้วยที่ได้จอดี ก็ยินดีด้วยครับ

เรื่องที่เขาเทสจากคลัง ถ้าเขาไม่มีหลักฐานอะไรมายืนยัน ผมว่าอย่าไปปักใจเชื่อดีกว่าครับว่าเขาทำจริง เพราะอาจเป็นแค่คารม/เทคนิคของพนักงานก็ได้ กลายเป็นไปชาบูร้านดังกล่าวโดยไม่มีเหตุผล/สาเหตุที่น่าเชื่อถือ

ส่วนกระแสที่ว่า IPS236 ล็อตหลังๆแก้แสงรั่วได้แล้วก็ไม่จริงหรอกครับ ยังต้องพึ่งดวงอยู่ดี และโดยส่วนตัวผมก็ไม่คิดว่า LG จะไปแก้/ยกระดับ QC สินค้าที่กำลังถูกปล่อยให้ตกรุ่นด้วย
                        อ่าว LG IPS232 ออกมาเป็นปีแล้วหรอครับ ทำไมข้างกล่องเขียน ผลิตเมื่อ MAY 2011 แบบนี้ละครับ หรือผมเข้าใจผิดต้องขอโทษทีครับ ยังงง อยู่นิดหน่อยว่า ทำไมตกรุ่นไวจัง ผลิตเมื่อ MAY 2011 เอง เดือนที่ 5 2011

Comment

Originally posted by IBM User View Post
                          ว่าแต่ จขกท ซื้อจากสาขาไหนครับ ผมจะได้ไปสั่ง IT City สาขานั้นบ้าง

ผมโทรไปถามหลายสาขา บอกของหมด ทุกแห่งตอบเหมือนกันหมดว่า
                          ต้องรอศูนย์ใหญ่ที่เซียร์รังสิต ซึ่งถูกน้ำท่วมอยู่ตอนนี้ เปิดทำการก่อน
                          จึงจะสั่งเข้ามาได้ และทุกแห่งตอบตรงกันว่าล็อตใหม่มีแต่ China ครับ
                          ไม่จริงครับ ของมี เพราะตอนนี้ สินค้าจาก เกาหลี มาลงไว้ที่ สาขา พันทิพย์บางกระปิ แล้วครับ (ลงสาขาเดียวนะ) และตอนนี้ ข่าวล่าสุด จอ LG IPS232 ที่ผมใช้อยู่ ได้ถูก ส่งมาสาขาที่ผมซื้อ คือ แฟชั่น ไอแลน ชั้น 3 ฝั่ง ซ้ายมือ และในกรณี ที่พนักงานบอกว่ามีแต่ตัวลอง ให้บอกไปว่า ถ้าผมจะสั่งจอง ได้เมื่อไหร่ และบอกให้เอามามากกว่า 1 ตัว หรือเอามาเพื่อไว้2 ตัว และกำชับว่าให้เทสก่อนที่จะเอามาด้วย เพราะวันนั้นก่อนที่ผมจะสั่งซื้อ พนักงานบอก รอของเข้าอีก 3 วัน ไปๆ ผมรออีก 2 วันผมได้ของแล้วครับ เทสก่อนส่งและเทสต่อนห้าผม

ปล.ให้กำชับพนักงาน ถ้ามีแต่ตัวโช์ขอสั่งจอง และได้วันไหน และก็ กำชับไปอีกว่า เอาจอมาเพื่อมีปัญหาด้วยนะ สัก2จอ และ กำชับให้เทสก่อนที่จะเอาขึ้นรถมาด้วยครับ และคอยมาเทสอีกทีต่อหน้าเรา

เวลาเทส ไม่ต้องไปปิดอะไรหรอกครับ แค่ ทำ สกรีส เซิฟเวอ เป็นสีดำ และ อยู่ที่ไฟออนๆ หน่อย และออกมายืนดู***งๆ รั่วไม่รั่ว เดี๋ยวได้เห็นกันแน่ครับ

ผมใช้วิธีนี้ในการต่อรอง ปัจจุบันใช้ มา 3 วัน แล้วใช้แบบหนักไม่ปิดเลยโหลดบิตแต่ปิดจอนะ และก็เล่นเกมแถบทั้งวันเพราะไปไหนไม่ได้ มอไซ พังเพราะน้ำท่วม จอไม่มีรั่วไม่มีเดทดอท เลย สมบูรณ์ 100%

Comment

Originally posted by bomsss View Post
                            ถ้าซื้อใหม่แล้วโชคดีแบบนี้นะ
                            ขายจอเก่าเลย อิอิ
                            น้ำท่วม เหนื่อยมาเยอะและ ขอโชคดี ดวงขึ้นบ้าง อิอิ ปีใหม่จะได้ เก็บตังไว้ ลงขวด กับ เพื่อนพ่อง แถว สายไหม อิอิ

Comment

Originally posted by TonMyLife View Post
                              อ่าว LG IPS232 ออกมาเป็นปีแล้วหรอครับ ทำไมข้างกล่องเขียน ผลิตเมื่อ MAY 2011 แบบนี้ละครับ หรือผมเข้าใจผิดต้องขอโทษทีครับ ยังงง อยู่นิดหน่อยว่า ทำไมตกรุ่นไวจัง ผลิตเมื่อ MAY 2011 เอง เดือนที่ 5 2011
                              ต่างประเทศเขาเริ่มขายตั้งแต่ช่วงกุมภาพันธ์แล้วครับ แต่เข้าบ้านเราจริงๆก็ช่วงมิถุนายน

ซื้อของ LG ต้องทำใจครับ ตกรุ่นปีละ 1-2 หนได้เพราะเจ้านี้บ้าลองเทคโนโลยี+ดีไซน์
                              ส่วนคนรับเคราะห์ก็ไม่ใช่ใครครับ ลูกค้า+คนที่ต้องการเคลม พอจะเคลมก็ไม่มีของ ไม่ก็โดนจับเปลี่ยนรุ่นที่ใกล้เคียง

ส่วนที่รุ่นนี้หลังๆไม่ค่อยพูดถึงกันก็เพราะแสงรั่วโหดมากจนกลายเป็น talk of the town อยู่พักนึงครับ คนจะเลี่ยงก็ไม่แปลก
                              คนงบน้อยจะเล่น IPS ก็ไปถอย AOC ที่รั่วพอกันแต่ถูกกว่า ใครเงินหนาก็ไป DELL ที่คุณภาพดีกว่าะเยอะแต่ราคาก็แพงกว่าพอสมควรครับ

Comment

Working...
                              X