Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดจอคอมไม่ติดครับ..ช่วยทีครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดจอคอมไม่ติดครับ..ช่วยทีครับ..

ผมเพิ่งเล่นไปเมื่อคืน พอเปิดอีกทีตอนเช้าไม่ติดแล้วอะครับ..
    แต่เปิดเครื่องยังวิ่งอยู่จนเข้าหน้าต่างวินโดวได้อะครับ..มีเสียงเข้าวินโดวครับ แล้วกดคีบอร์ดอะไรก็ได้ยินเสียง ติ๊ด ๆแต่หน้าจอไม่ติดครับ..ปัญหานี้เกี่ยวกับVGAไหมครับ...
    ผมลองเอาสายหน้าจอไปต่อกับโน๊ตบุ๊ค ตอนถอด ปุ่มหน้าจอเป็นสีฟ้าครับแต่พอใส่แล้วก็เป็นสีส้มเหมือนเดิม..อย่างงี้เป็นที่monitor รึเปล่าครับ..แต่ตอนถอดหน้าจอเตือนว่าไม่ได้เสีบยสายนะครับ แต่พอใส่เข้าไปก็ monitor going sleep เป็นเหมือนเดิม..มันเกิดจากอะไรอะครับ ทั้งๆที่หน้าจอก็รับรู้..

ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by Sorlass; 17 Dec 2010, 07:13:01.

แรมถอดแรมสลับกันยังครับท่าน

Comment

ลองสลับแล้วครับ...เอายางลบถูที่เป็นแถบทองๆด้วย แล้วใส่ใหม่ เปิดไม่ติดเลย - -"

Comment

หน้าจอเข้าสู่โหมล sleep รึป่าว

Comment

เข้าครับ..

Comment

เปลียน VGA ดูครับ เคียล์ Cmos เมนบอร์ดด้วยจ๊ะ ลองๆ ไม่หายขายยกซื้อใหม่

Comment

ตอนนี้ทั้งจอทั้งเครื่องไม่ติดเลยอะครับ...มีไฟสีเขียวส้มแดงค้างแล้วก็ดับแล้วก็ติดเครื่องใหม่...

Comment

เปลี่ยน PSU ตัวอื่นมาลองต่อดูครับ

Comment

PSU ผมเพิ่งเปลี่ยนเพิ่มจาก 650 เป็น 800 ไปอะครับ..

Comment

ตอนนี้ปัญหาไม่ได้อยู่ที่Monitorแล้วใช่ไหมครับ..
                    ถ้า VGA เสียจริงและยังอยู่ในประกัน เค้าจะยังให้เปลี่ยนได้เลยไหมครับเนี่ย...ประกัน3ปีรึเปล่าครับ ลืมๆ.. - -"

Comment

Originally posted by Sorlass View Post
                      PSU ผมเพิ่งเปลี่ยนเพิ่มจาก 650 เป็น 800 ไปอะครับ..
                      VGA ลองยังครับ แบบนี้ งงนะเนี้ย เป็นไรกันหว่า

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                        VGA ลองยังครับ แบบนี้ งงนะเนี้ย เป็นไรกันหว่า
                        ตอนนี้ปัญหาไม่ได้อยู่ที่Monitorแล้วใช่ไหมครับ..
                        ถ้า VGA เสียจริงและยังอยู่ในประกัน เค้าจะยังให้เปลี่ยนได้เลยไหมครับเนี่ย...จุดที่2ในประกัน คือ3ปีใช่ป่าวครับ ลืมๆ.. - -"

Comment

Originally posted by Sorlass View Post
                          ถ้า VGA เสียจริงและยังอยู่ในประกัน เค้าจะยังให้เปลี่ยนได้เลยไหมครับเนี่ย...จุดที่2ในประกัน คือ3ปีใช่ป่าวครับ ลืมๆ.. - -"
                          เปลี่ยนจ้า ส่งเคลม

Comment

ผมว่ายกไปเลยดีกว่า ให้ร้านมันช่วยดูถ้าไม่เกิน 7 วันขอเปลียนตัวใหม่เลย

Comment

ถ้าเปิดคอมแล้ว ขึ้นหน้าจอ CPU RAM เห็น Windows วิ่งกรณี WinXP (ขอให้ภาษาบ้านๆนะ) อันนี้จอปกติ
                              วิธีแก้ไขแต่ขณะเปิดเครื่องให้กด F8 แล้วมันจะมีเมนูให้เลือกว่าเข้า Normal Mode/ Safe Mode (อะไรประมาณนี้)
                              ให้เลือก Enable VGA Mode ครับ

Comment

Working...
                              X