Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Efficacy Test] ASUS A42J Core i5-460M + GT 335M รีวิวเบนซ์มาร์คเล็กน้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Efficacy Test] ASUS A42J Core i5-460M + GT 335M รีวิวเบนซ์มาร์คเล็กน้อย

ทดสอบเล็กน้อยกับ สเป็คแรง ในราคาคุ้มๆ 23,900 บาท ราคาน่าจะตกเพราะการมาของ GT4xx ถ้าไม่สน DX11 ตัวนี้ก็น่าสนใจ

ASUS A42JV-VX072D

CPU Intel Core i5 460M 2.53 GHz (Turbo up to 2.79 GHz)
    RAM DDR3 2GB 1333MHz
    HDD Seagate 7200.4 500GB (7200RPM)
    VGA Nvidia GT 335M 1GB DDR3 พร้อม Optimus
    เพิ่มแรมเป็น 4GB ก็ยังไม่เกิน 25,000 บาท

Software Setup
    Driver: Nvidia Forceware 260.99
    PhysX Software 9.10.0513

การทดสอบจะเป็นแบบเดิมๆล้วนๆ ไม่มีการ OC หรือปรับแต่งค่าใดๆเพิ่มเติม
    ผมเพิ่มแรมเป็น 4GB นะครับ

เริ่มด้วย 7 Index Score

3DMark06 อิอิ

Cinebench R10 64 Bit

Cinebench R11.5 64 Bit

Linx Problem Size 10000 พร้อมอุณหภูมิฟูลโหลดของซีพียู
    เป็นโปรแกรมวัดความสามารถในการแก้ปัญหาของซีพียู

coremarks multi-thread วัดประสิทธิภาพด้านมัลติทาร์ก

ทดสอบ HDD แรงไหมล่ะ 7200RPM อิอิ

x264HD ทดลองเข้ารหัสไฟล์วิดีโอ ทำได้เร็วทีเดียว

สุดท้ายแต่ยังไม่ท้ายสุด WinRAR 64 Bit Turbo วิ่งตลอดอ่ะ แรงๆ
    Last edited by V-FrIeNd; 13 Nov 2010, 13:08:31.

เทสเกมเล็กน้อย

Lost Planet 2

FF XIV โชว์เป็น Intel HD ซะงั้น แต่มันก็ใช้การ์ดจอแยกนะครับ

RE5

Pro Evolution Soccer 2011 ลื่นๆไม่มีกระตุก

Hidef 1080P ออนบอร์ดเล่นได้ดี เนียน ไม่มีปัญหาอะไร
    Last edited by V-FrIeNd; 13 Nov 2010, 13:11:53.

Comment

เจิมๆ อิอิ

ท่านประธาณ ระวังคนอื่นเข้าใจผิด น่ะ 555555

Comment

ตัวนี้ใช่ไหมครับ

http://www.****************/notebook...JV-VX072D.html
        Last edited by HomeworKz; 6 Nov 2010, 02:50:18.

Comment

Originally posted by HomeworKz View Post
          ตัวนี้ใช่ไหมครับ

http://www.****************/notebook...JV-VX072D.html
          ตามนั้น อิอิ เพิ่งลงตอนคอมมาร์ทเอง
          ผมเทสเกมใหม่ก่อนนะ ปรับพลาด...
          Last edited by V-FrIeNd; 6 Nov 2010, 03:01:41.

Comment

ผมก็ใช้รุ่นนี้ วินโดว์ 7 32 bit ทำไมเข้าเกม Call of duty 4 ภาพมันดำตลอดเลยคับ ได้ยินแต่เสียง ไตเติ้ล จบเสียงไตเติ้ล ลองกดลูกศร เลื่อนขึ้น เลื่อนลง ได้ยินเสียง ปกติ แต่ภาพเป็นสีดำ คับ ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ ลง DirectX ใหม่ ก็ไม่หายคับ แต่ Call of duty6 ปกติ

อีกเกมก็ lost planet2 ผมเล่นได้แค่ DirectX 9 คับ แล้วปรับเล่นแบบ Full Screen ไม่ได้ ด้วย งง จัง ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Comment

Originally posted by oxygen02 View Post
              ผมก็ใช้รุ่นนี้ วินโดว์ 7 32 bit ทำไมเข้าเกม Call of duty 4 ภาพมันดำตลอดเลยคับ ได้ยินแต่เสียง ไตเติ้ล จบเสียงไตเติ้ล ลองกดลูกศร เลื่อนขึ้น เลื่อนลง ได้ยินเสียง ปกติ แต่ภาพเป็นสีดำ คับ ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ ลง DirectX ใหม่ ก็ไม่หายคับ แต่ Call of duty6 ปกติ

อีกเกมก็ lost planet2 ผมเล่นได้แค่ DirectX 9 คับ แล้วปรับเล่นแบบ Full Screen ไม่ได้ ด้วย งง จัง ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ
              เจอพลังเทพของ nvidia เข้าให้เเล้ววว

Comment

Originally posted by oxygen02 View Post

Lost Planet 2 อีกอันเป็น DX11 ซึ่ง GT335 มันไม่รองรับครับ มันก็เลยได้แค่ 9(c) ครับ

Comment

Originally posted by HomeworKz View Post
                  เจอพลังเทพของ nvidia เข้าให้เเล้ววว
                  มั่วมากเรย ต่อให้เป็นเเดงมันก็เป็นอะ ไม่รู้เรื่องจริงๆ เกมมันไม่ได้เซตค่าหน้าจอมาต่างหากละ

ถ้าจะเข้าตอนเเรกเข้าเป็น ใช้การ์ดอินเทลไปตั้งค่าหน้าจอในเกมให้เข้ากับจอที่ใช้อยู่ เเค่นี้เเหละ ก็เล่นได้เเล้ว สำหรับคอร์ 4 นะ

ถ้าลอสเเพล การ์ดจอเราไม่รองรับไดเร็ก11 เพราะงั้นกดให้ตายก็คงไม่ได้ละ เรื่องฟูสกรีน ลองกด alt+enterอะยังอะ

Comment

แปลกแฮะ GPU-Z 0.4.6 ติ๊กครบเกือบหมด CUDA PhysX DirectCompute
                    แต่ GPU-Z 0.4.7 ติ๊ก PhysX อย่างเดียว

Comment

Originally posted by kira42310 View Post
                      มั่วมากเรย ต่อให้เป็นเเดงมันก็เป็นอะ ไม่รู้เรื่องจริงๆ เกมมันไม่ได้เซตค่าหน้าจอมาต่างหากละ

ถ้าจะเข้าตอนเเรกเข้าเป็น ใช้การ์ดอินเทลไปตั้งค่าหน้าจอในเกมให้เข้ากับจอที่ใช้อยู่ เเค่นี้เเหละ ก็เล่นได้เเล้ว สำหรับคอร์ 4 นะ

ถ้าลอสเเพล การ์ดจอเราไม่รองรับไดเร็ก11 เพราะงั้นกดให้ตายก็คงไม่ได้ละ เรื่องฟูสกรีน ลองกด alt+enterอะยังอะ
                      อ้าวเหรอ นึกว่าเป็นที่ระบบ optimus กากๆ ซะอีก ออกมาได้ยังไง โคดกาก ใครไม่รู้เรื่องก็มีปัญหากันไป โคดวุ่นวาย เอ้า เเทนที่จะมาโชว์พี่เทพกันในนี้ ไปทู้นี้เลยท่าน ไปช่วย อธิบาย จขกท หน่อยสิว่าทำไมถึง Disable การ์ดจออินเทลไม่ได้

http://www.overclockzone.com/forums/...%9A?highlight=

ดีกว่ามาเ ห่ าเเถวนี้

Comment

ท่านๆๆ แล้วเรื่องความร้อนขณะเล่นเกมล่ะท่าน (กำลังตัดใจตัวนี้กับ y460 i5460+ GT425)
                        Last edited by PloTPEIN; 6 Nov 2010, 17:29:08.

Comment

Full load ประมาณ 70-80 องศา ห้องแอร์ 25 องศา ครับ มือก็อุ่นๆ ลมร้อนออกมาด้านซ้าย เยอะพอสมควร

Comment

สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าแบตอยู่ได้นานเท่าไหร่ครับ แล้วสามารถปรับให้ใช้แต่ Intel HD Graphic ได้ไหมครับ เผื่อเวลาต้องการประหยัดแบตเตอรี่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ระบบ optimus ยังมีปัญหากับ DotA อยู่ปะคับเนี่ย กำลังดูตัวนี้เลย แต่จะเอามาเล่น DotA ด้วยอะคับ

Comment

Working...
                              X