Announcement

Collapse
No announcement yet.

Retail บน AMD อับเดท 10.6.7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Retail บน AMD อับเดท 10.6.7

วิธีลงอยู่หน้าสองเน้ออพี่น้องง อิอิ

Retail บน AMD อับเดท 10.6.7 สมบูรณ์เกือบ 100 % ใช้งานได้ทุกอย่าง

เครื่องผมเป็นจังซี่ครับ อิอิ

- 880LE-GM
    - Phenom B55 X4 @3.6 Ghz
    - XFX 5850
    - DDR3 2 GB BUS 1600
    - HDD 160 GB SATA
    - Wabcam OKER
    - LG E2340 LED 23" 1920*1080 อารมณ์เหมือนเล่น Mac Pro แหะ เอิ๊กๆ

Screen shot 2011-05-29 at 7.56.54 AM.jpg

ทั้งหมดที่ผมลงได้ ต้องยกความดีความชอบให้พี่ (นาย) ในบอร์ดนี้แหละครับคุย MSN กันไฟแลบ555 การลง เดี่ยวผม ขอศึกษา ตัว แผ่นล่อ Boot กับ Code อะไรนิดหนอ่ยครับเดี่ยวมาแชร์ แน่นอนครับ อิอิ

ฝากถามพี่ๆที่โหด หนอ่ยครับว่า ตรง About This Mac มันแก้ไขได้มั้ยผมเห็น CPU ตัวเองเป็น
    Unknown แล้ว รู้สึกหดหู่ครับ
    T^T
    Last edited by likespotat; 31 May 2011, 05:37:25.

บอร์ดสุดคุ้ม + +

Comment

Originally posted by Zeyrii View Post
      บอร์ดสุดคุ้ม + +
      คุ้มสุดๆเลยครับบอร์ดนี้ อิอิ

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=34QEqIdq8C8
        Last edited by damloong; 13 Aug 2011, 21:31:10.

Comment

ป๋าหนุ่ม ออกมา show ความเทพอีกล่ะ..
          Thank หลายๆ เด้อ...

***งหายจาก Mac ไปนาน..
          ว่าแต่ Intel Wireless 5300 AGN มีใครเจอ Kext แล้วมั้งครับ>>>

Comment

นั่นไง พี่โหดๆ มาแล้ว อิอิ ขอบคุณมากคร๊าบ

Comment

เอ๊ะ โปรแกรม OSx86 Tools Utility นี่มัน ทำอะไรได้เยอะเลยนะครับ เนี้ย ผมเห็นปุ่มฟังชั่นนึง [Download and Install Hardware Drivers] << ฟังค์ชั่นนี้มันฉลาดขนาดไหนครับ

Comment

แจ่มแมวเลยครับบ >3<

Screen shot 2011-05-29 at 11.03.20 AM.png
                Last edited by likespotat; 29 May 2011, 11:09:35.

Comment

[QUOTE=giffy2499;30191828]ป๋าหนุ่ม ออกมา show ความเทพอีกล่ะ..
                  Thank หลายๆ เด้อ...

***งหายจาก Mac ไปนาน..
                  ว่าแต่ Intel Wireless 5300 AGN มีใครเจอ Kext แล้วมั้งครับ>>>

ไม่มีหรอกครับเปลี่ยนตัวอื่นมาเสียบง่ายกว่า ว่างเด๋วจะให้ช่วนสอนแปลงไฟร์หน่อยงับ
                  Last edited by damloong; 29 May 2011, 11:57:22.

Comment

Originally posted by likespotat View Post
                    เอ๊ะ โปรแกรม OSx86 Tools Utility นี่มัน ทำอะไรได้เยอะเลยนะครับ เนี้ย ผมเห็นปุ่มฟังชั่นนึง [Download and Install Hardware Drivers] << ฟังค์ชั่นนี้มันฉลาดขนาดไหนครับ
                    ต้องลองเล่นดูแต่อย่าไปแฟตพวกkernal อาจเน่าได้
                    Last edited by damloong; 29 May 2011, 12:10:29.

Comment

Originally posted by damloong View Post
                      ต้องลองเล่นดูแต่อย่าไปแฟตพวกkernal อาจเน่าได้
                      ขอรับท่าน อาจารย์ -0-

Comment

ถามหน่อยถ้าลงแล้ว resolution จะได้ 1920x1080หรือว่าได้ถึง 2500x1600

Comment

อย่าลืมเขียนวิธีมาแชร์กันเน้อ

บอร์ดคุ้มมากๆ

Comment

แผ่นรีเทลที่ท่านโหลดมาจากเวฟบิสมันโม่มาทำให้สามรถใช้แผ่นไอบูทล่อได้ตรงๆ ที่สุดของการลงแผ่นแท้คือเอาแผ่นที่ลงกับแมคแท้ๆเลยมาลง สังเกตแผ่นแท้พอใช้ไปบูทล่อพอเข้าหน้าติดตั้งมันจะให้ปิดเครื่องต้องเอามารีสโตร์ใส่แฟตไดร์ถึงจะลงได้ ที่ลองทั้งสองแบบแผ่นแท้ๆเลยจะมีปัญหาน้อยที่สุด
                            Last edited by damloong; 29 May 2011, 17:43:29.

Comment

ผมก็ลองลงแล้วนะ แต่ไม่ได้ไม่รู้เป็นที่ แผ่นหรือป่าว

Comment

Working...
                              X