Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกครับ mods Skyrim

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

***mods หน้าสวย รวมมาให้นะครับ ผมรวมมาจากmodsหลายๆเจ้าเอามามmixรวมกันนะครับ
    Better Females by Bella
    Coverwomen
    No More Blocky Faces
    และจมูกจากเว็บมอดญี่ป่นแต่ผมจำไม่ได้ว่าเจอที่เว็บไหน-*-

ตัวอย่างรูปการแต่งหน้าโดยใช้modsที่ผมmixรวมกันไว้

Downloadที่นี่ครับ -> http://www.mediafire.com/?668lcj2ulp93uwo

วิธีลง:
    -แตกไฟล์แล้วนำโฟลเดอร์ data ไปวางไว้ในโฟล์เดอร์เกม(ที่เดียวกับตัวเข้าเกมTESV.EXE)
    -เข้าเล่นเกม

แต่งหน้าใหม่หรือเป็นชื่อตัวละครระหว่างเล่น :
    -ขณะเล่นให้กดปุ่ม ตัวหนอน เพื่อเรียกใช้งานconsole แล้วพิมพ์ showracemenu
    **ไม่ควรเปลี่ยนเพศหรือเปลี่ยนเผ่านะครับ

**ไฟล์savesของภาพตัวอย่างครับ -> http://www.mediafire.com/?6suhnfe7ltuiz3i
    วิธีใช้ไฟล์เซฟ:
    -นำไฟล์ในโฟลเดอร์saves ไปวางที่ Documents\My Games\Skyrim\
    -โหลดเซฟเพื่อเล่นเกม

**ใครอยากใส่หมวกแต่ไม่อยากเห็นหมวก มีmodsซ่อนหมวกครับ
    Download ->http://www.mediafire.com/?e4j2tm0o52wlift
    Last edited by Clam; 20 Jan 2012, 07:35:23.

Comment

Originally posted by personaboy View Post
      จะลงหลาย mod มีแต่โฟลเดอร์ data ลงที่เดียวกันได้เหรอครับ ชื่อมันซ้ำกัน หรือว่าต้องเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ data ก่อน
      ไฟล์mods ต่างๆเช่น เทกเจอร์ชุด อาวุธ ตัว หัวผม หน้า สิ่งของ เสียงประกอบ มันจะลงไว้ที่ โฟลเดอร์ Data ครับ และทับกันได้ครับ ***แต่เลือกลงเป็นmodsๆไปนะครับ
      เช่น จะลงรีเทกเจอร์ชุดเกราะEbony ถ้าเคยลงไว้แล้ว ก็ลบของเก่าทิ้งไปก่อนค่อยลงอันใหม่ หรือถ้าจำไม่ได้จริงๆก็วางทับกันไปเลยมันก็ใช้งานmodsอันล่าสุดที่ท่านวางลงไป(แต่มันอาจเพี้ยนได้เช่น ของเก่าชุดEbonyลงมอดเปลี่ยนทั้งเซ็ตหัวจรดเท้า แต่ไปเอามอดใหม่มาลงเปลี่ยนแค่เสื้ออย่างเดียว มันก็จะรวมมิตรไม่เข้าชุดกันฯ)
      Last edited by Clam; 20 Jan 2012, 03:32:40.

Comment

***mods บอดี้เซ็กซี่ เป็นMods ของ Calientes Female Body Mod Big Bottom Edition -CBBE-(slim 2.1) ผมรวมไฟล์texturesและmeshesที่จำเป็นไว้ให้ครับโหลดทีเดียวไม่ยุ่งยาก

ตัวอย่างรูป

Downloadที่นี่ครับ -> http://www.mediafire.com/?bdba29wf3bal3jd

วิธีลง:
        -แตกไฟล์แล้วนำโฟลเดอร์ data ไปวางไว้ในโฟล์เดอร์เกม(ที่เดียวกับตัวเข้าเกมTESV.EXE)
        -เข้าเล่นเกม

Note:
        -บอดี้นี่เวลาใส่ชุดเกราะหวาบหวิวที่ไม่แมทกับมอดCBBEสัดส่วนเทกเจอร์มันจะเพี้ยนนะครับ(เฉพาะมอดหวาบหวิว)เช่นเทกเจอร์ก้น-หน้าอกเละ เพราะฉนั้นเวลาโหลดมอดชุดเกราะ-เสื้อผ้าให้สังเกตุด้วยว่าเค้าเขียนคำว่าCBBEไว้ด้วยไหม : ) **มอดนี่ไม่มีปัญหากับชุดดั้งเดิม-กับชุดที่ปิดมิดชิดครับ

รูปตัวอย่างmodsชุดเกราะเซ็กซี่ที่ใช้กับมอดนี่ (มันมีอีกเยอะครับเกือบครบทุกชนิดรวมไปยันที่npcใส่ แถมมีแบบเปิดโล่งโจ่งรับลมเลยก็มี : )

อันนี่รูปตัวอย่างmodsชุดเกราะปิดมิดชิดใส่ได้ทุกมอดบอดี้ครับ
        Last edited by Clam; 20 Jan 2012, 06:07:14.

Comment

มอดอื่นๆเช่นเทกเจอร์ ชุดเกราะอาวุธ ไว้ค่อยทยอยมาแจกต่อนะครับ หมดไปหลายชม.แหละวันนี่

Comment

เล่น mod ก็หนุกดีแฮะ

Comment

มี mod ของ ocz มั๊ยครับ

ผมอยากเป็น mod ocz

ถามหน่อยครับ xbox360 ไม่มี mod แบบนี้ใช่มั๊ยครับ

Comment

^ mod ของ oczมีครับเยอะเลยหลายคน 555 ส่วนเครื่องคอลโซลไม่มีmodsพวกนี่ครับ เฉพาะ PC เท่านั้น

Comment

จะมีปัญหาเรื่องเด้ง หลุดจากเกม หรือว่ากินทรัพยากรเครื่องมากขึ้นหรือป่าวครับ

ผมอยากได้Mod แบบแก้ผ้า ไม่ใส่อะไรเลยอ่ะ ถ้าเป็นตัวละครผู้ชายน้องชายคงตั้ง

ให้แก้ได้ทั้งเราทั้งผู้ติดตาม ทั้งเมืองเลยยิ่งดี

มีแบบนี้มั้ยท่าน

Comment

มี FXAA แนะนำมั้ยครับ

Comment

ได้กลับมาเล่นใหม่เป็นตัวผู้ ญ ละ

Comment

Originally posted by cilencer007 View Post
                        จะมีปัญหาเรื่องเด้ง หลุดจากเกม หรือว่ากินทรัพยากรเครื่องมากขึ้นหรือป่าวครับ

ผมอยากได้Mod แบบแก้ผ้า ไม่ใส่อะไรเลยอ่ะ ถ้าเป็นตัวละครผู้ชายน้องชายคงตั้ง

ให้แก้ได้ทั้งเราทั้งผู้ติดตาม ทั้งเมืองเลยยิ่งดี

หื่นมากเลยท่าน 555

Comment

พวกโหมดแสงนี้ลงซ้ำกันไม่ได้ใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by cilencer007 View Post

เด้งหลุด อัพแพทล่าสุด 1.4 ก็น่าจะหายสนิทแล้วนะครับ ส่วนให้แก้ผ้าทุกตัวก็พอทำได้แบบใกล้เคียงคือหาชุดที่โป้ที่สุด แล้วไปmodsเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้ตรงกับชุดที่ต้องการทั้งเกม แต่จะดีเหรอครับ-*-

Originally posted by FLP View Post
                            มี FXAA แนะนำมั้ยครับ
                            ถ้าFXAAอย่างเดียวแนะนำ Immersive Environment 1.3

Originally posted by FirstBlood View Post
                            พวกโหมดแสงนี้ลงซ้ำกันไม่ได้ใช่มั้ยครับ
                            ลงซ้ำกันไม่ได้ครับ ลงได้ทีล่ะตัว ก่อนจะลงตัวใหม่ลบตัวเก่าทิ้งแล้วค่อยลงครับ**ควรตั้งค่ากราฟฟิกใหม่ด้วย
                            Last edited by Clam; 21 Jan 2012, 00:14:23.

Comment

ขอบคุณครับ เล่นมานานเพิ่งอยากลง mod เห็นมีกระทู้นึงแล้วแต่เยอะเกินหายากมาก เลยไม่อยากลง

อันนี้หาง่ายดีอิอิ

-*-ทำไมไม่มีmod ผมผู้ชายเลยครับ เค้าไม่เล่นตัวผู้ชายกันหรือไร

Comment

^ มอดผู้ชายก็มีเยอะครับที่เว็บนี่ http://skyrimnexus.com/ แต่ผมไม่ได้โหลดเลยครับ (หื่นอ่ะเล่นแต่ตัวผู้ ญ)

Comment

Working...
                                X