Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขยับเมาส์มีเสียงแปลกๆ (หูฟัง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขยับเมาส์มีเสียงแปลกๆ (หูฟัง)

เวลาขยับเมาส์ จะมีเสียง "งื๊ด" ตลอดเลยครับ ยิ่งปรับ front ยิ่งเสียงดังขึ้น mute ยังมีเสียงรบกวนงื๊ดๆ อยุ่ครับ

จะแก้ไงดีครับ

ใช้ Roccat kave ครับ

ดันครับ

Comment

ดัน

Comment

อาการแปลกๆเยอะจังเดียวนี้ รอผู้รู้มาตอบครับ

Comment

เหมือนจะพบสาเหตุ ผมเอาเมาส์อื่นมาเทส เสียงไม่มีเลยครับ แต่พอใช้เมาส์ที่ใช้ประจำ(Razer lachesis) มีเสียงทันที คงสัญญาณรบกวนอ่ะครับ พอจะมีวิธีแก้อย่างไร

Comment

คอมมีกราวด์ รึเปล่าครับ สายดินอะ

Comment

Originally posted by SwK_EZ!ZeM View Post
              เหมือนจะพบสาเหตุ ผมเอาเมาส์อื่นมาเทส เสียงไม่มีเลยครับ แต่พอใช้เมาส์ที่ใช้ประจำ(Razer lachesis) มีเสียงทันที คงสัญญาณรบกวนอ่ะครับ พอจะมีวิธีแก้อย่างไร
              เป็นเหมือนกันเลยครับ เมาส์ เรเซอร์เหมือนกันแต่ดังไม่มากครับนิดหน่อยพอรับได้

Comment

ปกติคับ ผมก้อเป็นคับ

Comment

ปกติครับ ฟันธง ลองมา2เคสแล้ว นึกว่า front เสีย

Comment

ผมก็เป็น mx-air แต่พอเสียบเม้าส์ที่มีสายไม่เป็นครับ ต้องต่อหูฟังถึงจะได้ยิน

Comment

ขอบคุณครับ นึกว่า เมาส์มันมีปัญหา

งั้นถ้าใช้หูฟังของ Razer ด้วยกัน จะมีเสียงป่าวครับ

Comment

จุดๆ ผมใช้ทั้ง Megalodon กับ Lachesis ของ Razer อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แหล่มเลย

**แต่วิธีแก้พอจะมีอยู่บ้าง

1. หา Driver ทั้งหูฟังของ Kave และเมาส์ Lachesis ล่าสุด มาลงดูอีกที
                        2. ลองไปหาที่มี USB Port แปลงเป็นรูเสียบ 3.5 mm 4 แจ็ค ดีๆ มาใช้
                        3. เปลี่ยน Sound Card ที่มันแจ๋วๆ หน่อย
                        Last edited by allzcheque; 25 May 2010, 23:19:16.

Comment

Working...
                        X