Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by golf47 View Post
    ไม่ได้กดควิกสแกนใช่ไหมครับ
    ช่ายครับ สแกนแบบนานๆอะ ก็เขียวหมด
    แบบนี้ส่งศูนย์เลยอะป่าวครับ

Comment

• Originally posted by newnoobie View Post
      ช่ายครับ สแกนแบบนานๆอะ ก็เขียวหมด
      แบบนี้ส่งศูนย์เลยอะป่าวครับ
      ส่งศูนย์เลยก็ดีครับเพื่อความสบายใจ

Comment

• [QUOTE=golf47;35071315]ส่งศูนย์เลยก็ดีครับเพื่อความสบายใจ[/QUOT
        ขอบคุณมากครับที่ให้คำปรึกษา

Comment

• ยังดีอยู่

Comment

• รอบนี้ผมขอเป็นฝายถามหน่อยนะสงสัยผมจะงานเข้ากับจอตัวนี้ซะแล้วคือจอตรงมุมล่างขวามาจะสว่างแปลกๆจะมองเห็นชัดว่าผิดปรกติเวลาภาพมืดๆหรือเปิดโปรแกรมexcelจะชัดมากคือเส้นตารางมันจางไปเลยถ้ายังไงดูรูปช่วยผมดีว่าเคลมดีไหมหรือมีวิธีแก้

รวมๆ

เวลาใช้งานมารำคาญตามากเลย

Comment

• Originally posted by golf47 View Post
              รอบนี้ผมขอเป็นฝายถามหน่อยนะสงสัยผมจะงานเข้ากับจอตัวนี้ซะแล้วคือจอตรงมุมล่างขวามาจะสว่างแปลกๆจะมองเห็นชัดว่าผิดปรกติเวลาภาพมืดๆหรือเปิดโปรแกรมexcelจะชัดมากคือเส้นตารางมันจางไปเลยถ้ายังไงดูรูปช่วยผมดีว่าเคลมดีไหมหรือมีวิธีแก้

รวมๆ

เวลาใช้งานมารำคาญตามากเลย
              ไปแล้วล่ะซื้อใหม่ 55555

Comment

• Originally posted by jukkaphat View Post
                ไปแล้วล่ะซื้อใหม่ 55555
                แหนะอย่างไวเลยนะ

Comment

• ใช้อย่างที่คิดและอย่างที่พี่เขาบอกจริงๆด้วย คืองี้เฮีย หลังจากที่ผมไปเคลมเมนบอร์ด และจอมา พี่ๆที่ศูนย์ ECS บอกมา(ไม่ขอระบุสาขา)ว่ารุ่นนี้N930 มันจะมีปัญหาหลักๆเรื่องจอและการอัพเดชไบออสจากเว็บ ส่วนเรื่องจอ พี่เขาบอกว่า มันชอบมีปัญหาเป็นเส้นๆ และสีที่ไม่สม่ำเสมอกัน ส่วนมากจะเกิดจากร้านที่รับติดฟิมล์ ถ้าร้านไหนที่ไม่มีความปราณีตแล้วละก็ใช้ไปซักพักก็จะเห็น จุดผิดปกติ ชัดเรื่อยๆ แต่พี่เขาก็บอกมาว่า สามารถไปเคลมได้ โดยจะต้อง โทรถามทางศูนย์ก่อนว่าของมีไหม ถ้ามีสามารถรอรับได้เลย ผมก็รู้มาเท่านี้
                  ว่าแต่ไม่ได้เข้าคลับนานแล้ว เงียบจัง วอนพี่ๆน้องๆที่มี เจ้าตัวนี้ มาแลกเปลี่ยน ความคิดกันหน่อย ขอบคุณคับ
                  เออลืมไป ทำไมผมถึงไม่เป็น VFM หรือหัวเขียว ซักที ส่งเมลตามที่เขาบอก ตั้ง2 3 รอบตั้งแต่เดือนที่แล้ว ก็ ไม่ได้ เลยส่งเรื่อยๆ ตอนนี้ยังไม่ได้อีก ท่านไหนมีคำแนะนำโปรดชี้แนะทีคับ

Comment

• เดี๋ยวผมจะเอาจอไปเคลมที่ECSแล้วครับมันรั่วจนไม่ไหวและแต่ท่าทางต้องสั้งของนานแน่เลยน้ำท่วม

Comment

• z465 ใช้งานดีปรกติทุกอย่าง แต่เจอปัญหาอยู่อย่างเดียวคือ เล่นDotaแล้วจอดับเครื่องค้างแต่มีเสียงแบล๊กกราว์อยู่ กดปุ่มอะไรก็ไม่ตอบสนองเลยต้องกดปุ่มพาว์เวอร์ค้างให้มันดับไป ใครเป็นแบบผมบ้างขอวิธีแก้ปัญหาหน่อยครับ

Comment

• งานเข้าครับ Z465รุ่นการ์ดจอHD6470 แฟชรไบออส แล้วจอภาพไม่ติดอีกเลยเปิดเครื่อง เครื่องติดแต่ภาพไม่มามีแต่เสียงตั้งแต่เริ่มบูตยันเข้าวินโด ผมไปโหลดไบออสจากที่นี่อ่ะครับ
                        http://consumersupport.lenovo.com/th...ws%207%2064bit

Comment

• Originally posted by Clam View Post
                          งานเข้าครับ Z465รุ่นการ์ดจอHD6470 แฟชรไบออส แล้วจอภาพไม่ติดอีกเลยเปิดเครื่อง เครื่องติดแต่ภาพไม่มามีแต่เสียงตั้งแต่เริ่มบูตยันเข้าวินโด ผมไปโหลดไบออสจากที่นี่อ่ะครับ
                          http://consumersupport.lenovo.com/th...ws%207%2064bit
                          รุ่นนี้ห้าม flash bios อ่ะ.. ถ้าเปิดติดยังพอจะ flash กลับได้..

แต่ถ้าเปิดมาไม่ติด.. ให้โทรหา 0 ecs เพื่อสำรอง m/b แล้วเคลมด่วนเลย..

bios ใน webฯ lenovo มันเป็น version 1.04 อ่ะ.. จะเก่ากว่า default ที่เป็น 2.05, 2.09 หรือ 2.10..

Comment

• กำเวน-*- แล้วผู้ผลิตมันอัพไบออสไว้ให้เราทำไมเนี๊ยะ

Comment

• ลองไปร้านตัวแทนแล้วช่วงนี่ติดน้ำท่วมสงสัยจะยาวเลย

Comment

• Originally posted by Clam View Post
                                กำเวน-*- แล้วผู้ผลิตมันอัพไบออสไว้ให้เราทำไมเนี๊ยะ
                                มันเป็น bios ของ z465 รุ่นอื่นอ่ะ.. ไทยไม่ได้เอาเข้ามาขาย..

Comment

Working...
                                X