Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by WildFang-X View Post
    บอร์ดตัวนี้มันเหมือนพวก Asus Maximus Z87/Z97 ผมชอบดำแดงแบบนั้น พอเป็น Z170 เปลี่ยนลุคเลย มันออกแนวดำด้านไปนิดนึง แต่ฟีเจอร์ตอบโจทย์ผมหมดทั้งคู่เลย ตอนนี้ลังเลแค่ 2 บอร์ดนี้ละ
    พอดี มันพึ่งลดราคาลง เกือบสองพัน เลยสอยมาสะเลย ไม่งั้นคงใช้บอร์ดเดิมต่อไป 555
    maximus เจนใหม่ๆไม่ไหว ราคาแรงเกิน ที่สำคัญ ไม่มีพอร์ด dvi มาให้ด้วย(เวลาใช้ออนบอร์ด)

Comment

• ลบ ยุบโครงการ
      Last edited by Crazy_O; 22 Jun 2016, 01:36:32.

Comment

• I7 6700k กับ I5 6600k นับเฉพาะการเล่นเกมส์นะครับ โดยให้ OC clock เท่ากัน

จะถามว่า เทรดที่มันต่างกัน 4 เทรด มีผลต่อ FPS มากน้อยแค่ไหน

และการ render สิ่งต่างๆในเกมส์ I7 จะได้เปรียบมากกว่าใช่หรือไม่ เพราะต่างกัน 4 เทรด

Comment

• ใฝ่ฝันอยากมี itx กันเค้ามานานละ ในที่สุดวันนี้ก็เป็นจริงงง

i3 6100
          asrock h110m dgs ddr4
          cooler master elite 110
          เสียดาย msi h110i pro ไม่มี ไม่งั้นแจ่มเลย asrock h110dgs ddr4 ดันใหญ่ไปนิด ใส่การ์ดจอได้แค่แบบ 1 slot เท่านั้น

Comment

• ผมนี่เซ็งหลังจากลองอัพเดทใบออส Gigabyte Z170X Gaming 7 เป็น V.F7 ปัญหาเพียบ OC เกิน 4.5 ไม่ได้ จอฟ้า ลากแรมไม่ไป เอาละไงงานเข้าทำไงดีละ เกมไม่เล่นเน้นแต่ OC สุดท้ายแฟลชไบออสกลับ ค่อยยังชั่ว ได้ OC เล่นได้ปกติ มีท่านใดเป็นแบบผมมั้ย ตอนนี้ใช้ V.F6

Comment

• non z oc ของ asrock แค่ลด cl จาก14 เหลือ 12 สินะ นึกว่าจะเพิ่มบัสได้ซะอีก (ใส่บัส 2400 ไว้)

Comment

• Originally posted by WildFang-X View Post
                I7 6700k กับ I5 6600k นับเฉพาะการเล่นเกมส์นะครับ โดยให้ OC clock เท่ากัน

จะถามว่า เทรดที่มันต่างกัน 4 เทรด มีผลต่อ FPS มากน้อยแค่ไหน

และการ render สิ่งต่างๆในเกมส์ I7 จะได้เปรียบมากกว่าใช่หรือไม่ เพราะต่างกัน 4 เทรด
                ขึ้นกับการ์ดจอและ clock ของ cpu ทั้งสองตัวครับ และที่สำคัญคือตัวเกมเองครับ ถ้าการ์ดจอแรงๆและงบถึงจัด 6700K ทีเดียวจบ
                render อันนี้ต่างแน่นอนครับ 30% +-

Comment

• Originally posted by kengnakab View Post

ผมนี่เซ็งหลังจากลองอัพเดทใบออส Gigabyte Z170X Gaming 7 เป็น V.F7 ปัญหาเพียบ OC เกิน 4.5 ไม่ได้ จอฟ้า ลากแรมไม่ไป เอาละไงงานเข้าทำไงดีละ เกมไม่เล่นเน้นแต่ OC สุดท้ายแฟลชไบออสกลับ ค่อยยังชั่ว ได้ OC เล่นได้ปกติ มีท่านใดเป็นแบบผมมั้ย ตอนนี้ใช้ V.F6

ASROCK Z170 OC FORMULA ก็มีปัญหา เพราะ ไบออสล่าสุด ก็ไม่แจ่ม ตัวเก่ากว่า ลากดีกว่า เป็นเรื่องปกติ ของทุกยี่ห้อนะผมว่า

Comment

• พี่ครับแบบนี้ไฟสูงหรือไฟต่ำครับกำลังจะซื้อเป็นของมือสองครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by kengnakab View Post

ผมนี่เซ็งหลังจากลองอัพเดทใบออส Gigabyte Z170X Gaming 7 เป็น V.F7 ปัญหาเพียบ OC เกิน 4.5 ไม่ได้ จอฟ้า ลากแรมไม่ไป เอาละไงงานเข้าทำไงดีละ เกมไม่เล่นเน้นแต่ OC สุดท้ายแฟลชไบออสกลับ ค่อยยังชั่ว ได้ OC เล่นได้ปกติ มีท่านใดเป็นแบบผมมั้ย ตอนนี้ใช้ V.F6
                      ท่านkengnakab ผมนี่ไม่ว่าไบออสจะออกใหม่ยังไงก็อดลองครับ เพราะใช้ไบออส OC non K กับi3-6100 OC ก็ไม่เจอปัญหาอะไรใดๆ
                      แต่ก็ไม่รู้ว่าไบออสใหม่ๆพัฒนาเพิ่มอะไรให้บอร์ดไปบ้าง เลิกตามเลย

Comment

ผมก็ใช้ bios ตัวนี้อยุ่เหมือนกันและ oc ไว้ ที่ 4.5 พอดี ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

• ถ้าจะใช้ 1151 กับ windows 7 ที่ลงทิ้งไว้ใน hdd ตัวเก่า จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ
                          บอร์ด msi z170m mortar นะครับ

Comment

• เอาเรื่องเลยแหะ HD530
                            720p ได้ที่ 30-31 fps นิ่งๆเลย

Comment

• สิงกลุ่มนี้มานานแล้ว รายงานตัวครับ!! ตอนแรกว่าจะเล่นi5 พอเห็น i7 ลดเท่านั้น i7 เลย
                              Attached Files
                              Last edited by MrRiptide; 29 Jun 2016, 13:16:04.

Comment

• ขาย Xeon E3 1230V2 รวมบอร์ด Z77x แล้วไปเล่น i3 6100 ดีไหมครับ

Comment

Working...
                                X